Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีขัดbody notebook acer อะนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีขัดbody notebook acer อะนะ

เนี่ยรูป

คือ มีมีสติ๊กเกอร์ บอกสเป๊กติดอะนะ แต่พอดีผมใช้พิมพ์งานบ่อยๆจน สติ๊กเกอร์จะหลุดเลยดึงซะเลย
    แต่ผลมัน โอ้ว body กลายเปง ทูโทนซะแล้ว แง้วๆๆๆ ทำไงดีอะงับ เห็นแล้วเศร้านิดๆ มีอีกอย่างๆ
    คือสติ๊กเกอร์Nvidia Centrino อันเล็กอะนะ รู้สึกจะไม่หลุด ลอกไม่ได้ด้วยไม่ก้าแงะกลัวเป็นรอย
    อยากหาวิธีแกะมันออกมาอะนะ(แต่ไม่ให้เสียนะ เพราะผมติดใส่พลาสติกอีกที) แกะไงดีอะงับ

แต่ที่สำคัญหาวิธีขัดbodyก่อง หรือว่าใครแนะนำทำสีnotebookใหม่ที่ไหน บอกๆกันมั่งจะไปแต่งแล้วอิอิ

5 ขั้นตอน ทำโน้ตบุ๊คให้สะอาด ( 1 2)

ตามลิงค์ด้านบนเลยครับ

Comment

น้ำยานั้นขัดแล้วสีมันยังไม่เท่ากันเลยครับ เศร้า

Comment

ตามที่ท่านพี่ pod แนะนำเลย

แต่ถ้ายังไม่หายก็ ^^ ...

ดั่งที่ในกระทู้กล่าวไว้อ่า

Comment

พวกนี้แกะแล้วเป็นผลเสียต่อประกันป่าวคับ ผมอยากแกะกลัวเป็น2สี แล้วตัวเครืองคาร์บอนไฟเบอร์สีเทาดำนี่เปลี่ยนสีได้ป่าวครับ ถ้าไม่เปลี่ยนสีจะได้ไม่แกะ

Comment

Working...
          X