Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus XG Station - สำหรับคนบ้าเกมส์โดยเฉพาะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus XG Station - สำหรับคนบ้าเกมส์โดยเฉพาะ

หลังจากเงียบหายไปกว่าปีในที่สุดก็ได้เวลาเปิดตัวอย่างเป็นทางการสักที

แหล่งข่าวจาก ASUS โดยตรงครับ http://www.asus.com/news_show.aspx?id=11426

ตบท้ายด้วยที่สั่งของครับ
    http://www.shopbot.com.au/p-80897.html

ปล1. ผลการทดสอบหายากมากๆ เลยไม่แน่ใจ ว่ามันจะเอาไปใส่การ์ดจอเทพๆได้หรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ใส่ SLi หรือ CrossFire ไม่ได้ ถึงใส่ได้ก็ bandwidth ไม่พอ

ปล2. ว่าแต่เสี่ยสนใจเปล่าครับประมาณหมื่นกว่าบาท ดีกว่าซื้อ Desktop ทั้งเครื่องอีกนะนี้

ไม่รู้มันทำให้แรงขึ้นยังไง เหมือนกัน
    มันรับสัญญาณ จาก VGA Port ใช่เปล่า แต่ VGA-Port ส่งสัญญาณที่ได้จาก VGA Chip บนบอร์ด ไม่ใช่เหรอ
    มันเอาสัญญาณที่ได้จาก VGA Port มาประมวลผล decode ใหม่เหรอ ถ้าใช่ สุดยอด

แก้ๆๆ
    ผ่าน Express Card

อุปกรณ์เทพเลย

Comment

ถ้าดูจากผลการทดสอบรุ่นที่ใช้ 7900 GS นี่รู้สึกว่าความแรงไม่ลดลงเลยนะครับ แต่ถ้าดูจากความละเอียดสูงสุดแล้ว มากกว่าการ์ดจอปัจจุบันรองรับเสียอีกครับ(สงสัยต้องจอ 50")

ไม่รู้มันทำให้แรงขึ้นยังไง เหมือนกัน
      มันรับสัญญาณ จาก VGA Port ใช่เปล่า แต่ VGA-Port ส่งสัญญาณที่ได้จาก VGA Chip บนบอร์ด ไม่ใช่เหรอ
      มันเอาสัญญาณที่ได้จาก VGA Port มาประมวลผล decode ใหม่เหรอ ถ้าใช่ สุดยอด

แก้ๆๆ
      ผ่าน Express Card

อุปกรณ์เทพเลย
      มันเป็นระบบประมวลผลแยกต่างหากครับ ไม่มีส่วนไหนที่เกี่ยวข้องกับการ์ดจอในเครื่องเลย แถมแสดงผลออกจอ notebook ไม่ได้ด้วย แต่ได้ข่าวว่า ATi ก็จะทำเหมือนกัน งานนี้มันครับ GPU Box
      Last edited by Soul_Master; 28 Jul 2008, 14:35:13.

Comment

ผมนึกว่าพอเสียบเข้าไปแล้วมันไป disable การ์ดจอตัวเดิมแบบอัตโนมัติแล้วใช้ ex vga ประมวลผลแทน เป็นไปได้ใหมครับแล้วที่สำคัญมันต้องเสียบไฟนอกมิอาจใช้ไฟจ้า notebook แล้วต้องต่อจอนอกอีก แทบไม่ต่างอะไรกะ PC ^^ แต่ก็น่าสนใจครับ

Comment

แต่เห็นเค้าว่าก็พยายามทำให้มันแสดงผลที่จอ laptop ให้ได้แต่คงเป็นรุ่นต่อไปครับ ผมว่าระบบนี้มันก็น่าจะดีกว่าซื้อ PC ใหม่ถ้าราคามันสัก 5000 จะสุดยอดมาก แต่นี้ 15k ถ้ามองระยะสัก 3 ปี ก็คุ้มนะ ผมว่า ถ้ามันไม่ทำให้ประสิทธิภาพลดลง เพราะเดี๋ยวนี้ไม่ต้อง Sli แล้วเพราะพี่แกยัด 2 GPU รวมในการ์ดตัวเดียวตั้งนานแล้ว(ไม่แน่ใจว่าไฟจะพอหรือเปล่า)

Comment

โอ้ยุคแห่งการใช้กราฟฟิกบ๊อก กำลังมาถึงแล้ววว

Comment

คาราวะ 1 จอก

Comment

อย่างนี้ต่อไป XPS 17XX เจ้าต่างดาว G1 G2 G50 G70 มันจะขายได้กันใหมครับ ^^

Comment

ดูดีครับ ไปไหนก็พกจอสำรองไปด้วย

Comment

http://www.techxcite.com/content.php...9%8A%E0%B8%84/

Comment

Max Solution 3840x2400

เอาไปเปิดกับจอใหญ่นี่ภาพคงคมกริบ

Comment

นี่หล่ะที่รอคอย รอมาเป็นปีแล้วเพิ่งจะวางขาย.. มาช้าดีกว่าไม่มาครับ
                        ไม่รู้ยังมีปัญหาแบบของยี่ห้ออื่นหรือเปล่า ที่ใช้ได้กับเฉพาะการ์ดจอแบบเดียวกับที่มีอยู่ เช่นในXG Stationเป็นNvidia ในโน๊ตบุ๊คต้องเป็นNvidiaเหมือนกันไรเงี้ยครับ เพราะจะเอามาใส่กับGMA950

Comment

แรงจนฉุดไม่อยู่

Comment

รอถูกๆๆ

ถึงจะน่าสนใจ

Comment

สุดท้ายก็ต้องต่อออกจออื่นๆ ...

เพื่ออะไร

ไม่ต่างกับ PC เลย

Comment

Working...
                              X