Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Asus 3650 dd2 512 silent magic แล้วมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Asus 3650 dd2 512 silent magic แล้วมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

ใครเป็นแบบผมมั่งครับ เกมอื่นๆเล่นได้หมด แต่พอเล่นเกมกราฟฟิค โหดๆหน่อย ชอบเด้งครับ ไม่ก็ค้างไปเลย เอามือแตะการ์ดดู ร้อนมากๆ จนแทบแตะไม่ได้เลย เกี่ยวไหมครับ รึว่าการ์ดผมมันห่วย ผู้รู้ รึว่าคนอื่นๆที่ใช้แบบผม ช่วยตอบทีครับ

silent .... หุหุ

Comment

ตอบผมหน่อยคร้าบ

Comment

ผม ใช้ EAH3650 DDR3 512Mb Silent มัน ก็ ร้อน คับ เวลา เล่น Crysis แต่ ก็ไม่เคยเด้ง คับ
        แนะนำ เปิด เคสแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะ เป่า คับ idel 50 C Full ก็ประมาณ55
        แต่ผมบอกไม่ได้คับ ว่า ปิดเคส แล้ว ร้อน ขนาดไหน เพราะ ถอย มาก็ ทำอย่างที่ว่า เลย คับ มันไม่เคยงอแง

Comment

ผมควรหาพัดลมมาติดการ์ด ด้วยดีไหมครับ

Comment

ผมใช้ asus 3650 top ไม่มีปัญหาเรื่องร้อนเลยครับ crysis ขำๆ ไม่เคยเด้งหรอแฮ้งก์ แต่ภาพปรับสุดๆไม่ไหวมันกระตุก รุ่นของคุณมันไม่มีพัดลมก็ต้องร้อนเป็นธรรมดาครับ

Comment

ในสภาวะเคส ห้องแต่ละคนต่างๆกันหน่ะครับ อุณหภูมิสูงการ์ดย่อมทนไม่ไหว ก็เกินอาการนั้เนป็นธรรมดา หาพัดลม80-90 ไม่ก็120mm ไปเลย หาอะไรยึดง่ายๆที่ตัวsinkซะ รับรองเย็นขึ้นเยอะครับ

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
                ผมควรหาพัดลมมาติดการ์ด ด้วยดีไหมครับ
                ผมว่า มีพัดลม ตั้ง โต๊ะ เป่า กุยุแล้ว ครับ ลด ร้อนได้ เยอะ

Comment

Originally posted by shady View Post
                  ในสภาวะเคส ห้องแต่ละคนต่างๆกันหน่ะครับ อุณหภูมิสูงการ์ดย่อมทนไม่ไหว ก็เกินอาการนั้เนป็นธรรมดา หาพัดลม80-90 ไม่ก็120mm ไปเลย หาอะไรยึดง่ายๆที่ตัวsinkซะ รับรองเย็นขึ้นเยอะครับ
                  ลองแล้วครับ แจ่มมาก ซิ้งแทบไม่ร้อนเลย ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ผมเล่นเกมอื่น ไม่เป็นไรนะครับ davil macay ได้สบายๆ เกมอื่นก๋เล่นได้สบายละ แต่ assasin creed นี่ยังเหมือนเดิม มันจะค้างๆ แล้วก็เด้งออกเลย อาการเริ่มแรกเสียงจะหายไปก่อน เอฟเฟคเสียงก็จะหาย แล้วก็จะเด้งเลย มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ

Comment

เมือ่วานไปสอย Asus 3650 DDR2 1 G มา เรื่องร้อนมันร้อนอ่ะนะ

Comment

ดันมาก่อน

Comment

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ ซื้อมาเล่น prototype

ปรับสุดๆก้อเล่นได้ไม่กระตุกเลยครับ

วันแรกลองเช็คอุณหภูมิดู 76 องศา

ร้อนมากมาย

เลยตัดสินใจไปซื้อพัดลมที่เซียร์มาติดกับซิ้ง

เหลือแค่ 40 องศา

เล่นสบายเลยครับ

ลงทุนไป 60 บาท คุ้มสุดๆกับพัดลม

อิอิ

Comment

Working...
                        X