Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยกาทราบว่า ถ้าปกติเรา OC ไว้แล้วมีแรมอยุ่2G อะครับแต่จะใส่เพิ่มเปน4G จะมีผลอะไรไม๊คร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยกาทราบว่า ถ้าปกติเรา OC ไว้แล้วมีแรมอยุ่2G อะครับแต่จะใส่เพิ่มเปน4G จะมีผลอะไรไม๊คร

เช่น แบบใส่แรมเพิ่มเปน4g อาจต้องเปลื่ยนสูตร หรือ ว่าใส่ไปเรยมันเนียลกันเองได้อะครับ vista นะครับ

บัสเท่ากัน คงไม่ต้องเปลี่ยนไรครับ

Comment

จำนวนแรมยิ่งเยอะยิ่งลากไม่ขึ้นคับ เพิ่มจาก 2 Gb เป็น 4 gb คิดว่าสูตรเดิมไม่น่าจะได้ เหมือนกับการกอดคอเอาเชือกผูกขาแล้ววิ่งพร้อมกันอะคับ การเพิ่ม bus ก็เหมือนการเพิ่มความเร็วในการวิ่ง ล้ม 1 คนก็ล้มหมด วิ่ง 2 คนก็ย่อมวิ่งง่ายกว่า 4 คน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        บัสเท่ากัน คงไม่ต้องเปลี่ยนไรครับ
        เหมือนท่านนี้

Comment

...ไม่มีความคิดเห็นแค่ผ่านมา

Comment

Windows 32Bit มองเห็นเป็น แค่ 3G กว่าเท่านั้นเอง
            ถ้าต้องการเห็น 4G ต้องหา Windows 64Bit

Comment

เหนแค่3ก้อไม่เปนไรครับ แค่อยากทราบว่า ถ้าใส่เพิ่มแล้ว มันจะเปลี่ยนสูตรไม๊รึว่าเล่นได้เรยปะแค่นั้นแอหหละครับ

Comment

อยากรู้ต้องลอง แต่ส่วนตัวคิดว่าต้องเปลี่ยน เพราะ พam แต่ละตัวลากได้ไม่เท่ากัน ตัวที่ใส่เพิ่มอาจลากไม่ขึ้น หรืออาจลากได้ไกลกว่าตัวเดิม ถ้าได้ไกลกว่าก็คงไม่ต้องปรับอะไร แต่ถ้ามันได้น้อยกว่านี่คงต้องปรับใหม่ อาจ oc ได้น้อยกว่าเดิม(มั๊ง)

Comment

ถ้าเสียบแล้วเครื่องไม่ร้องเตือน ก็โอเคละคับ
                  ส่วนถ้าเตือนคงต้องเซ็ตใหม่ สูตรเดิม

Comment

Working...
                  X