overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: กล้อง Brica เป็นไงครับใครใช้บ้างมาบอกหน่อย เห็นถูกดี..

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

Default กล้อง Brica เป็นไงครับใครใช้บ้างมาบอกหน่อย เห็นถูกดี..

Brica เห็นที่ห้างขายอยู่หลายรุ่น ราคาก็ 1990.-/2990.- แถมเมม 1G ถูกดี
    ไม่รู้คุณภาพเป็นไงอะนะ ใครซื้อมาใช้แล้วมั่งอ่า รบกวนวิจารหน่ยครับ

สำหรับผมเอามาถ่ายของมาลงขายบ้าง ถ่ายคนบ้างนิดๆหน่อยๆ ใช้ถ่าน AA สะดวกดี มีเยอะ
    อัดจัมโบ้ชัดก็พอละ...อิอิ

http://www.brica.co.th/allproducts.html

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ไม่แนะนำเด็ดขาดครับ เคยสัมผัสมาแล้ว 10กว่าล้านพิคเซลก็เหอะ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

ฮืม...ก็เล่นมาแล้วครับ ถ้าแนะนำค่่ายอื่น ๆ ดีกว่าครับ ราคาใกล้ ๆ กัน งบไม่เกิน สี่พัน ก็ได้กล้องดี ๆ แล้วครับ Ben-Q /canon (รุ่นเล็ก) 3,990- จะน่าเล่นกว่าเยอะครับ อย่าติดกะว่าพิกเซลเยอะแล้วจะดีครับ มันเป็นกลไกลในการขายอย่างนึง กล้องตั้งแต่ 5 ล้านพิเซลขึ้นไปอัดภาพ A3 ได้สบาย ๆ ถ้าถ่ายเล่น ๆ แนะนำเป็นแบบนี้ดีกว่าารับ ซื้อมาไม่คุ้มเท่าไร (ผมซื้อมาเล่น ๆ ก่อนจะลงขายเป้นตัวเป็นตนซะอีก...เลยไม่อยากแนะนำเลยจริง ๆ)
    Last edited by ด๊อกเตอร์แซด; 28 Jul 2008 at 16:44:33.

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เหอะๆๆ อยากจะบอกว่า

เคยเห็นเค้าเอารูปจากกล้องยี่ห้อนี้ไปขยายแล้วเปรียบเทียบกะกล้องมือถือ(ค่ายหนึ่ง)

ปรากฎว่า ไอ้สิ่งที่ได้ชื่อว่าเป็นกล้องดิจิตอล กลับสู้กล้องมือถือไม่ได้

ไม่รู้โม้รึเปล่านะครับ แต่เคยเห็นมาเลยบอกต่อครับ

เห็นด้วยกับท่าน ด๊อกเตอร์แซด ครับเพราะถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ดั่งใจก็อย่าเลยครับ

เพิ่มตังอีกนิดดีกว่า ^_^

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ราคา ตามคุณภาพ คับ เหอะๆ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

OK เดี๋ยวไปดูใหม่ ขอบคุณทุกท่านครับ

เอามือถือถ่ายไปก่อน..อิอิ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

Talking

เคยใช้รุ่นเมื่อ4ปีก่อน ยังไม่มีซูมเลนส์เลย คุณภาพพอรับได้แต่ก็ยังด้อยกว่าคู่แข่งแหละนะ แต่ตอนนั้น Canon A400 ยัง เจ็ดพันได้ ซึ่งนับว่า ไบก้า ยังถูกกว่าหลายพัน เรียกว่าไม่เสียหายถ้าจะซื้อ
    ผมใช้มาตลอดจนถึงต้นปีนี้ง่ะ ก่อนจะเปลี่ยนมาเล่น 400D

ถ้าคิดจะซื้อมาเล่น ถ่ายสนุกๆ ก็น่าสนใจ กับราคาที่ถูกอย่างไร้คู่แข่ง
    ถ้าไม่ติดว่าเป็น cmos กับ ความละเอียดหลอกๆนี่ ว่าจะซื้อมาใช้แทน 400D นะเนี่ย

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

น้องก้อง นั่นที่อัมพวาป่าว คุ้น ๆ เอิ๊ก ๆ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ใช่แล้วครับ ผมไปมา 4 ครั้ง ค้างคืน 3 ครั้ง ที่บ้านหลังนี้แหละ ติดใจ

OverclockZone Member MDDIN's Avatar

ลองไปหาดูยี่ห้ออื่นดีกว่านะครับ

ผมเห็นบางยี่ห้อที่ดีกว่านี้ เค้ากำลังโล๊ะอยู่นะครับ

OverclockZone Member ermcl114's Avatar

ผมใช้ SONY อยู่ครับ ดีครับภาพสวย แต่ MEM แพงโครตเลย

Bookmarks

Bookmarks