Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับหน้าจอค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับหน้าจอค่ะ

คือหน้าจอมีจุดลักษณะเป็นฝ้าขาวๆเล็กๆอ่ะค่ะ ประมาณ4จุด ไม่ทราบว่ามันมีสาเหตุได้จากอะไรบ้าง _ _' แล้วมันจะเป็นเพิ่มอีกมั๊ยคะ มีวิธีแก้หรือเปล่า????? ซื้อมาได้ครึ่งปีแล้วค่ะ ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ^^

จอมีbad pixel ส่งเครมคับ

Comment

มันมีมากกว่า4จุดอ่ะค่ะ ถ้าไม่สังเกตก็มองไม่เห็น คืออันนี้มันเป็นของมันเองใช่มั๊ยคะ แล้วสาเหตุเกิดจากเราทำเองได้มั๊ย ช่วยตอบทีนะคะ

Comment

Originally posted by มือใหม่ View Post
        มันมีมากกว่า4จุดอ่ะค่ะ ถ้าไม่สังเกตก็มองไม่เห็น คืออันนี้มันเป็นของมันเองใช่มั๊ยคะ แล้วสาเหตุเกิดจากเราทำเองได้มั๊ย ช่วยตอบทีนะคะ
        มันเกิดเองครับ ทำให้หายไป หรือ เพิ่มขึ้นไม่ได้ครับ ถ้ามากกว่า 4 จุดหรือในเงื่อนไขประกันก็เครมครับ

Comment

Working...
        X