Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่ใช้ลดการกินไฟของการ์ดจอป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่ใช้ลดการกินไฟของการ์ดจอป่ะครับ

เห็นว่า cpu ของ amd ก็มี cool&quiet แล้ว เลยอยากได้โปรแกรมประหยัดพลังงานของการ์ดจออะ

ครับ เวลาไม่ได้ใช้อะไรหนักๆ ก็ทำงานนิดหน่อย อยากให้มันประหยัดพลังงานกว่านี้อ่ะ

โปรแกรม ชัตดาวน์ ไง ประหยัดทุกครั้งที่เรียกใช้

ล้อเล่นอ่ะ ที่จริงมีแล้วเป็นชิปที่ใช้การ์ดจอร่วมระหว่างเมนบอร์ดกับการ์ดจอ
    แต่ยังไม่มีจำหน่าย

Comment

ของ ATI ก็มี power play ครับ ตั้งแต่ HD 3xxx ขึ้นไป
      ลด core / mem แล้วลด voltage core เมื่อไม่ใช้งาน 3D ครับ

Comment

แล้วของ nvidia ละครับมีป่ะ

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
          แล้วของ nvidia ละครับมีป่ะ
          มันมี mode 2d/3d อยู่แล้วหนิครับ
          ถ้าอยากประหยัดมากขึ้นก็ใช้ rivatuner ครับ

ผมใช้ปรับเจ้าตัว 7900gs จาก
          core 600 เหลือ 300 ใน mode 2d
          ส่วน 3d ก็เหลือ 500 mhz ครับ

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
            เห็นว่า cpu ของ amd ก็มี cool&quiet แล้ว เลยอยากได้โปรแกรมประหยัดพลังงานของการ์ดจออะ

ครับ เวลาไม่ได้ใช้อะไรหนักๆ ก็ทำงานนิดหน่อย อยากให้มันประหยัดพลังงานกว่านี้อ่ะ
            เข้าไปดูตามลิงค์เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=235294

ดูตามรูป อันที่2 ปรับไป ประหยัดพลังงานแบบ high เลยครับ

Comment

Working...
            X