Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4850e มีขายยังอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4850e มีขายยังอ่ะครับ

ว่าจะทำคอมใหม่เดือนหน้าแล้วอ่ะครับ ดูมาหลายเวบแล้วเหมือนจะยังไม่มีขาย -*- เมืองนอกเค้า test แล้ว test อีกไปนานแล้วด้วย

พอดีเน้นเรื่องโลกร้อนครับแค่ถุงผ้าไม่พอหรอก computer ดูหนัง HD ทั้ง set กินไฟต่ำกว่า 100W หาไม่มีแล้ว เอาCPUตัวนี้ work & play น่าจะดีสุดล่ะ ^^
    Last edited by เจ้าชายกบ; 28 Jul 2008, 19:14:26.

เห็นด้วยครับ ผมก็เคยอยากได้ แต่เมืองไทย ขายไม่ออกครับ
    ใฃ้ MB VGA ON HDD ก็ WD Green Power
    CPU สัก 45W DVD-RW ตัวนึง แรมสองแผงพอไฟ 1.8
    ถ้าคนเล่นคอมสัก 50 % ของโลกใช้แบบนี้ คงช่วยได้เยอะครับ 555

Comment

ตัวนี้ผมปูเสื่อนอนรอจนหลับไปหลายตื่นละครับ

แต่อาจจะมีโอกาสได้เห็นเร็วๆนี้
      เพราะควิกพีซีเล่นล่าสุดเอาCPUตัวนี้มารีวิวให้ดูด้วยครับ

Comment

ดันครับ เผื่อตัวแทนจำหน่ายแวะมาเจอ ^^

Comment

เงินเหลือแบ่งผมได้นะครับ ^^ อ่ะล้อเล่ง

Comment

เศร้าเลย รอ CPU มาก่อนค่อยประกอบคอมล่ะกัน

Comment

เคยเห็นแต่ในญี่ปุ่นจากในบอร์ดนี้แหละครับ กล่องจะโทนสีฟ้าเย็นๆ
              แต่จริงๆ แล้วมันก็คือ Brisbane G2 65nm เจ้าเก่าแหละครับ

Comment

รอต่อไป

Comment

รอครับ

Comment

:-)
                    Last edited by santeps; 29 Jul 2008, 23:05:35.

Comment

รอดูราคากันก่อนนะ ในchip บอก 3400บาท (โม้แน่เลย) แต่ 2.1G/2.3G ประมาณ 2500-2700บาท ไม่รู้ว่าขายจริงจะเท่าไร

แล้วจะสู้ 4800+ ราคา ~2200เอง ได้ไงเนี่ย ขนาดพวก BE2300 ยังเอาตัวไม่รอดเลย แถม 4850e ราคานี้คงจะแข่ง E2180 ยากส์ รักแท้แพ้ราคา สาวก AMD ไม่โปรด ดูพวก BE2300 เป็นตัวอย่าง ขออย่าให้ 4850eซ้ำรอยเดิมเลย ถ้าราคาไม่แพงคงจะดังระเบิดคู่กับบอร์ด 780G ไปเลย

เห็นกระทู่อื่นบ่นกลัว windsor หมด ผมละอยากให้ windsor หมดไปจริง จะได้ใช้ brisbane ส่วนรุ่นใหม่กว่านี่คงรอไม่ใหวแย้ว นี่เกือบจะครึ่งปีแล้วนะ..แถมโรดแมพก็เปลี่ยนไปมา.เห็นด้วยปะ๊๊

ส่วนตัวรอมานานมาก คิดว่าแท้งแล้วซิ (แต่ยังรออยู่) เดือนที่แล้วเห็นวารสารchip ใส่ 4850eในลิส ดีใจจนร้านซีเอ็ดเกือบแตก (นี่แค่ประหยัดกว่าเดิม 20w เองนะเนี่ย) มาเดือนนี้ นิตยสารเดียวกัน เพิ่ม มาอีก 2รุ่น สงสัยฝันจะเป็นจริงเฮะ

ดีใจที่เห็นแฟนคลับมารอรวมกลุ่มเป็นเพื่อนกัน ไม่เหงาดี แถม spec คอมเดียวกันทั้งนั้น ร้านประกอบน่าจะทำชุดนี้ขายกันไปเลย

ใครเห็นก่อนบอกด้วยละ

Comment

ตัวนี้มันน่าสนกว่า E21xx ตรง board 780G เนี่ยล่ะครับเพราะถ้าเอา E21xx มาจะหา onboard ที่ทรงพลังขนาด เล่น HD สบายๆไม่กินไฟแบบ AMD ไม่ได้ แถมราคาตั่งต้นก็ไม่ได้อยู่ที่ 10K เหมือน set AMD+780G ด้วย

จริงๆจะว่าไปยอด AMD จะเพิ่มเนี่ยเพราะ 780G เลยนะเนี่ย CPU แทบไม่เกี่ยว ^^

Comment

Originally posted by santeps View Post
                          รอดูราคากันก่อนนะ ในchip บอก 3400บาท (โม้แน่เลย) แต่ 2.1G/2.3G ประมาณ 2500-2700บาท ไม่รู้ว่าขายจริงจะเท่าไร

แล้วจะสู้ 4800+ ราคา ~2200เอง ได้ไงเนี่ย ขนาดพวก BE2300 ยังเอาตัวไม่รอดเลย แถม 4850e ราคานี้คงจะแข่ง E2180 ยากส์ รักแท้แพ้ราคา สาวก AMD ไม่โปรด ดูพวก BE2300 เป็นตัวอย่าง ขออย่าให้ 4850eซ้ำรอยเดิมเลย ถ้าราคาไม่แพงคงจะดังระเบิดคู่กับบอร์ด 780G ไปเลย

เห็นกระทู่อื่นบ่นกลัว windsor หมด ผมละอยากให้ windsor หมดไปจริง จะได้ใช้ brisbane ส่วนรุ่นใหม่กว่านี่คงรอไม่ใหวแย้ว นี่เกือบจะครึ่งปีแล้วนะ..แถมโรดแมพก็เปลี่ยนไปมา.เห็นด้วยปะ๊๊

ส่วนตัวรอมานานมาก คิดว่าแท้งแล้วซิ (แต่ยังรออยู่) เดือนที่แล้วเห็นวารสารchip ใส่ 4850eในลิส ดีใจจนร้านซีเอ็ดเกือบแตก (นี่แค่ประหยัดกว่าเดิม 20w เองนะเนี่ย) มาเดือนนี้ นิตยสารเดียวกัน เพิ่ม มาอีก 2รุ่น สงสัยฝันจะเป็นจริงเฮะ

ดีใจที่เห็นแฟนคลับมารอรวมกลุ่มเป็นเพื่อนกัน ไม่เหงาดี แถม spec คอมเดียวกันทั้งนั้น ร้านประกอบน่าจะทำชุดนี้ขายกันไปเลย

ใครเห็นก่อนบอกด้วยละ

หนังสือ CHIP เค้าแปลงราคาตรงตัวจากราคาที่ขายที่อังกฤษครับ
                          ยังไม่ใช่ราคาที่จะขายในไทย ไม่แน่อาจจะไม่มีเข้ามาขายก็เป็นไปได้ครับ

เซ็งตัวแทนจำหน่าย AMD ไทยจัง

Comment

มีแต่ 3850 สามหัวครับพี่น้อง

Comment

เอามาก็ขาดทุน คงต้องรออีกนาน

Comment

Working...
                              X