Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมอยู่แล้วขึ้น Blue Screen ทุกครั้งเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่ครับ PSU แบบนั้นวัตต์จริงจะไม่ถึงครับ แถมแรงดันไม่คงที่ ไฟตกมาทีบลูสกรีนแน่นอนครับ แถมเป็นเฉพาะเล่นเกมส์ ใช้งานธรรมดาไม่เป็นไร แสดงว่ามีปัญหาตอนLoadให้การ์ดจอ
    ลองยืมPSUดีๆมาลองดูก่อนครับ

Comment

ไม่มีอาการรีเครื่องเองครับ ส่วนใหญ่จะเป็นอาการค้างที่หน้าจอเกมเลยคับหรือไม่ขึ้นบลูสกรีนมาเลย ต้องกด รีเครื่องเอง ส่วนเกมที่เล่น ผมเล่น RF อยู่นะครับ แต่เมื่อก่อนนี้ตอนเครื่องเก่าเล่น RO ก็เป็นเหมือนกัน แต่ผมไม่คิดว่าเป็นที่เน็ตเพราะผมยังเข้าใช้งานเน็ตได้ปกติครับ ส่วนเรื่อง PSU นั้น เดี๋ยวผมจะลองเอา PSU ของอีกเครื่องนึงมาใส่ดูครับ PSU ของอีกเครื่องจะเป็น PSU ที่ติดมากับเคส
      ตอนนี้ผมลอง การ์ดจอ onboard อยู่ว่าจะมีปัญหาหรือป่าวครับ

Comment

จากที่ลองใช้การ์ดจอ onboard ยังไม่เกิดอาการ แฮงค์ครับ เดี๋ยวลองพรุ่นี้อีกซักวันว่าเป็นไหม ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำครับ เดี๋ยวค่อยลองเปลี่ยน PSU ครับ ^ ^

Comment

อย่าเพิ่งไปปักใจว่าเป็นที่ psu น่ะครับ

เอาให้ชัวร์ๆ ก่อนดีกว่า ค่อยเปลี่ยน มันจะได้ถูกจุด

ไม่งั้นเสียเงินไปเปล่าๆ ลองดูชิ้นส่วนอื่นด้วยครับ

Comment

หมายถึงเอา PSU ของอีกเครื่องมาใส่ดูอะครับ ^ ^

Comment

Originally posted by Thisan View Post
              ออมี vga board นะครับ แต่ผมปิดการใช้งานมันไปแล้วนะ
              ผมเคยใช้ MB ที่มี VGA Onboard มาก่อน (MB P5RD1-V , ati xpress300) แล้วซื้อ gf6600มาต่อเพิ่ม แล้วก็เกิดอาการคล้ายแบบท่าน ปัจจุบันผมลองเปลี่ยน MB อาการนั้นก็หายเป็นปริดทิ้งเลยครับ ถ้าลองทุกอย่างแล้วไม่หาย ลองเปลี่ยน MB ดูสิครับ อาจเป็นเพราะการ์ดจอไม่เข้ากับ MB

Comment

เกมส์อะไรอะครับ ( เกมส์ที่แคร๊กมีปัญหามันก็ทำให้แฮ้งได้นะเอ่อ )

Comment

เมนบอร์ด( ไม่มีการ์ดจอออนบอร์ดนะ)เดิมก่อน อัพเกรด ก้เป็นอาการเดียวกันครับ

Comment

Working...
                  X