Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อถามเรื่องระบบไฟล์ฮาดดิสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อถามเรื่องระบบไฟล์ฮาดดิสครับ

คือว่าผมมีฮาดดิส 2 ตัวแล้วทั้ง 2 ตัวใช้ระบบไฟล์แบบ NTFS ทั้งสองตัวเลยครับมันจะมีปัญหาหรือป่าวครับ คือว่าตอนนี้วินโด้ลมันช้าอ่ะครับ(เมื่อก่อนไม่เป็นครับลงวินโด้ลใหม่เลยเป็นครับ) ขอบคุณมากครับ

ไม่มีปัญหาอะไรจ้าาาา ....
    ไอ้ที่ว่าปัญหาง่ะ ลองไปมองถึงปัญหาในส่วนอื่นด้วยนะเน้อ

Comment

เหมือนกันเลยHDD2ตัวไฟ480W แต่ของผมไม่ช่านะ
      ต้องลองดูเช็คจุดอื่นอีก

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่น่าจะเกี่ยวกับ NTFS นะผมว่า
          เครื่องอืดเพราะว่าโหลดอะไรมาเยอะมากกว่า ส่วนใหญ่เกิดจากการเล่นเนต

Comment

ผมก็ไม่มี ปัญหาครับ NTFS 2ตัวเหมือนกันครับ

Comment

มีคับ!! ปัญหาคือ วินที่ไม่ใช่ NT จะไม่สามารถใช้งานพาร์ติชั่นนั้นๆได้ (เช่นวิน 98) และ OS อื่นที่ไม่ซัพพอร์ทกับ NTFS...(นอกเรื่องไปละ - -')

Comment

Working...
              X