Announcement

Collapse
No announcement yet.

Grid รันไม่ขึ้นง่ะ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Grid รันไม่ขึ้นง่ะ ช่วยที

ลงเสร็จก็ยัดแคร๊กแล้วรีสตาร์ต เข้าเกมส์แล้วมันไม่รันเข้าเกมง่ะครับ เหนเคอเซอร์เปนรูปนาริกาทรายเเป๊ปนึงแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น เซ็งเป็ดเห็ดสด เลยง่ะ
    สเปคเครื่องดังนี้
    E2200 2.60Ghz - -*
    Ram 667 1GB*2
    Gpu HD3850 512MB 256bit
    MB gigabyte GA-945GCM-S2L
    Psu Enermax 460 w
    Hdd 160 GB ฟรีสเปซ 60 GB ทั้ง 2 พาทิชั่น
    โอ๊ย รึการ์ดจอไม่ถึงครับเนี่ย
    บอกผมที

เกมอื่นเล่นได้ป่าวครับ

Comment

ได้ครับ Crysis ยังเล่นได้เลย

Comment

เปลี่ยนยาแก้ไอดูยังคับ หรือลองอัพแพทดูยัง

Comment

เป็นเหมือนผมเลยท่าน ผมแก้ได้แล้วคับ เปลี่ยน Driver ของการ์ดจอครับ ของ ATI มันจะมีปัญหานิดนึงคับ

อันนี้บอกจากประสบการณ์ตรงนะคับ ไม่ได้เก่งอารัย ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ได้ก็ ขอโทษด้วย เหอะๆๆ แต่ตอนแรกผมใช้ของ Omega มันขึ้นแค่คำว่า GRID หน้าจอดำๆ ซักพักก็มีนาฬิกาทรายขึ้นแป๊ปนึงละก็กลับมายัง Desktop เหอะๆๆ อาการเดียวกันอะป่าวคับ ละผมก็เลยมาโหลด Driver ใหม่ของ Catalyst เวอร์ใหม่สุดคับ เล่นได้เยย ถ้าไม่ได้ก็ขอโทษด้วยนะค้าบบบ ไม่ได้มั่วนะ ทำแล้วหายจิงๆ

Comment

Originally posted by TheBoat View Post

- ไปที่ directory ที่ install เกมไว้
            - พิมข้อความ " -novirtual" หลัง GRID.exe
            (ในกรณีที่ใช้ตัว crack อยู่ ให้ create shocut ไปไว้ที่ไหนก็ได้ แล้วเพิ่มข้อความตามด้านบน)

ได้ผลยังไง แจ้งให้ทราบด้วยคับ
            Attached Files

Comment

มันไม่ยอมให้เพิ่มชื่อต่อท้ายง่ะครัฟ

Comment

ยังไม่ได้เลยอ่ะ มีวิธีอื่นป่าวครัฟ

Comment

สรุปว่่าเปลี่ยน driver อะยังคับ ยังไม่ได้อีกหรอ

Comment

Working...
                  X