Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็บซี่ ช่วยท่านได้ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็บซี่ ช่วยท่านได้ !!!

ได้ลองเอา tuniq tower 120 ตรง heatpipe ทอง แดง มันไม่เงา (ซื้อต่อ มาอีกที อิอิ) ก็เลยจัดการเอา เป็บซี่ขนาด 1.25ลิตร นี่ล่ะครับ แช่เลยซัก 1 ชม
    จากนั้น ก็เอา สก็อดไบร์ ขัดเบาๆอีก ไม่กี่ ก็ ออกมาเป็นดังภาพ

ปล.เป็นแค่แนวทางนะครับหากเกิดความผิดพลาดอะไรไม่รับประกันนะเออ
    Attached Files

โอ้วถ้ามัน ทำให้เงาขนาดนี้

กระเพาะเรา ไม่เงากว่านี้แล้วหรอเนี่ย

Comment

สงสัยจะส่องเป็นกระจกได้เลยนะเนี่ย

กระเพาะนะ - -"

Comment

อยากได้วิธีทำความสะอาดตามซอกฟิน

Comment

Originally posted by socool2550 View Post
          โอ้วถ้ามัน ทำให้เงาขนาดนี้

กระเพาะเรา ไม่เงากว่านี้แล้วหรอเนี่ย
          ...นั้นแหละ ผมว่าจะพูดอยู่พอดีเลย ว่าไอ้แป๊ปซี่นี่แหละที่มันลง กระเพาะเราไปเรื่อยๆ ยิ่งถ้าเวลาท้องว่างๆ รึไม่ก็เป็นแผลในกระเพาะอยู่ด้วยนะ หุๆๆ

Comment

กระเพาะ พรุนแน่ๆเลย กึ๋ย

Comment

แล้วใช้วิธีนี้กับ Fin ด้านบนได้ไหมครับ

Comment

ได้เอาเป็บซี่มากินต่อเปล่าคับ เสียดาย อิอิ

Comment

มันเงาขาวขึ้นทั้งภาพเลยแฮะ

Comment

เป็บซี่ ที่ใช้แล้วเก็บไว้ ทำความสะอาดอย่างอื่นต่ิอเลยคับ ไม่ได้ทิ้ง (เอาไว้ลองไปล้างเครื่องเงินดู)
                    ส่วนตรง ฟิน อลูมีเนียม นี่ รู้สึกมันจะกัดแรงกว่าทองแดงนะครับ ลองแล้วมันกร่อนไปนิดนึง ด่างเลย
                    แต่เป็นของเก่า มือ2 ไม่คิดไรมาก โชว์ทองแดงเงา อิอิ

Comment

แนะนำนิด..

ที่จิงจุ่มเป๊ปซี่แล้ว เอาฟองน้ำ มาถูเบาๆ น่าจะดีกว่าใช้ก๊อดไบท์นะครับ

ก๊อดไบท์มันคม ทำทองแดงเป็นรอย เด่วดำอีกทีจะขัดเหนื่อยครับ

Comment

เงาได้ใจ

Comment

เอ่อ แค่ฐานทองแดง ผมว่าเอาvenon(น้ำยาขัดเข็มขัด) ขัดเอาไม่เงากว่าหรอครับ เงาแว๊ปปปป เลยนะ sink ผมlapped ทุกตัว ก่อนขายก็เอาvenonขัด เพราะเอาอย่างอื่นขัดมันไม่เงา คนซื้อต่อเห็นฐานเงาแว๊ปปปป ก็พอใจแระ คราบพวกนี้มันติดมาจากซิลิโคลนหน่ะครับ

Comment

ใครอยากฟันสวย ก้อ...

อมเป็ปซื่สักชั่วโมงนึงแล้วเอาสก็๋อตไบร์มาขัดนิดหน่อยก้อคงแวววับเลยคับ

Comment

ผมทำไปแล้วเงาดีเหมือนกัน กระเพาะคนเราแย่แน่ๆเจอแบบนี้ แต่ผมก็ยังกินอยู่ดี เหอๆๆ

Comment

Working...
                              X