Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายเน็ตเส้นเดียวกันแต่แยกสายไปอีกที่ ใช้โมเดม2ตัวพร้อมกันคนละยี่ห้อได้ไหม แล้วถ้าจะให

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายเน็ตเส้นเดียวกันแต่แยกสายไปอีกที่ ใช้โมเดม2ตัวพร้อมกันคนละยี่ห้อได้ไหม แล้วถ้าจะให

สายเน็ตเส้นเดียวกันแต่แยกสายไปอีกที่ ใช้โมเดม2ตัวพร้อมกันคนละยี่ห้อได้ไหม
    แล้วถ้าจะให้ไวเลสที่ตัวโมเดมไปถึง 30เมตรโดยทะลุกำแพง จะต้องซื้ออะไรบ้างครับ

คือฟังแล้ว งงๆ นะ ตอบอันที่รู้และกัน
    1. ไวเรสนะ 30 เมตร ถามก่อนเลยว่าอยู่ ใน บ้าน หรือนอกบ้าน

1.1 ถ้าในบ้าน ใช้แค่ ตัวเราเตอร์ไวเรส+โมเด็มในตัว ก็พอครับ เพราะได้ไกลสุดมัน 50 เมตร ราคาประมาน 1900-2000 บาท
    1.2 ถ้านอกบ้านก็ต้อง โมเด็ม+ เราเตอร์ไวเรส รุ่นอะไรจพไม่ได้และ ลงท้ายด้วย GL ของ ลิ้งซิด รวม 2 อย่างก็ 2900 บาท

ปล. เอาเบอร์ร้านเน็ตเวอกร้านใหญ่ที่พันทิพมาให้ครับ ถามเอาเลยละกัน 02-256-0441

Comment

Working...
    X