Announcement

Collapse
No announcement yet.

บทสรุป จะเป่าหรือดูดลม ผ่านหม้อน้ำดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า ถ้าฟิน***งหน่อย เป่าจะเย็นหว่า แต่ถ้าฟินถี่ ดูดลมออกจะระบายได้ดีกว่านะ

เพราะถ้าฟินมันถี่ไป เวลาเป่าดันเข้าไป มันจะมีกระแสลมวกกลับ ทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ต่อเนื่อง

แต่การดูดจะทำให้กระแสลมต่อเนื่องมากกว่า

ผิดไงก็ช่วยแก้ด้วยคับ เดาเอาทั้งนั้น ฮ่า ๆ

Comment

Originally posted by Bichop View Post
      ผมว่า ถ้าฟิน******งหน่อย เป่าจะเย็นหว่า แต่ถ้าฟินถี่ ดูดลมออกจะระบายได้ดีกว่านะ

เพราะถ้าฟินมันถี่ไป เวลาเป่าดันเข้าไป มันจะมีกระแสลมวกกลับ ทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ต่อเนื่อง

แต่การดูดจะทำให้กระแสลมต่อเนื่องมากกว่า

ผิดไงก็ช่วยแก้ด้วยคับ เดาเอาทั้งนั้น ฮ่า ๆ

ผ่าน

Comment

ของผมครีบถี่ เลือกดูดครับ

Comment

ถ้าพัดลมติดกับหม้อน้ำ ดูดออก ดีกว่าครับ ถ้าเป่าเข้าจะโดนลมได้น้อยกว่า

แต่ถ้าจะเป่าต้องทำฮูดประมาณ 2.5 ซ.ม. แล้วติดพัดลม เพราะลมที่เป่าเข้าไป จะได้โดนทั่วๆ

Comment

ดูดออกแน่นอนครับ

Comment

ดูดออกแน่นอนครับ

Comment

ผมว่า่นะ ขึ้นอยู่ที่ตัวพัดลมครับว่าแต่ละท่านใช้แบบไหน ของผมดูดออกใช้พัดลมของ Scythe 2000รอบ โฟร110 ดูดเย็นกว่าเป่าอีกครับ หม้อน้ำอีกตัวใช้ของYetloonเป่าอัดเย็นกว่าดูดครับเพราะตัวนี้กำลังมันเยอะมาก โฟร์ดูดไม่มีมีแต่แรงเป่า เพราะฉนั้น ผมว่าขึ้นอยู่กับพัดลมที่ใช้มากกว่าครับว่าแมทกับหม้อน้ำอย่างไร ของผมBack Ice GTX2ตอน/1ตอนครับ ความรู้น้อยลองเสนอความคิดดูครับ

Comment

ความคิดผมนะ สำหรับเครื่องที่ใช้ ชีวิตประจำวันได้
                  - เงินน้อย พัดลม 200-2000
                  - เงินเยอะ น้ำครับ 2000-20000
                  แต่ของผม กำลังทำอีกระดับของความเย็นที่ (ทำได้หรือเปล่ายังไม่รู้เลย)

Comment

ผมว่าแทบไม่ต่าง ถ้า !!

เป่าห้ามลมรั่วออกข้างพัดลม กับดูด ห้ามลมรั่วออกข้างพัดลม

หาอะไรมาแปะ ๆ ซะ ระหว่างพัดลมกะหม้อน้ำ ซีล อย่าให้ลมรั่ว รับลอง จะดูดจะเป่า พอกัน

Comment

ยืนยันว่าดูดออกครับ

Comment

Working...
                      X