Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุคเปิดเครื่องมาจอแสดงผลเป็นสีเละๆเบลอๆ แต่ยังพอดูออก อยากทราบว่าเป็นที่อะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุคเปิดเครื่องมาจอแสดงผลเป็นสีเละๆเบลอๆ แต่ยังพอดูออก อยากทราบว่าเป็นที่อะไรคับ

เป็นโน๊ตบุค acer travelmate 4720 การ์ดจอออนบอร์ดนะคับ เปิดเครื่องมาจอแสดงผลเป็นสีเละๆเบลอๆ เฉยๆ แต่ยังพอมองเห็นได้นิดหน่อย แต่เครื่องใช้งานได้ปกตินะทุกอย่างคับ หมดประกันมา1เดือนกว่า ส่วนก่อนมีปัญหาผมใช้หนักพอสมควรอาทิตย์นึงบางทีก็เปิดติดต่อกัน3-4วัน
    มีปัญหาอยากขอถามท่านๆเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1.ที่ภาพเละๆแล้วเบลอๆตังแต่เปิดเรื่องมา มีโอกาสเป็นที่ส่วนไหนมากสุดครับ

2.ถ้าเกิดเดี้ยงที่บอร์ดโอกาสที่จะเดี้ยงที่ตรงไหนมากที่สุดคับ เพราะเครื่องก็ทำงานไม่มีรวนแล้วก็ใช้งานปกติดี มีปัญหาที่ภาพอย่างเดียวนี่แหละคับ

3.การ์ดจอผมเป็นออนบอร์ดนะ มีโอกาสที่จะเดี้ยงที่ตัวชิพการ์ดจอรึป่าว

4.ถ้าเกิดเดี้ยงที่ตัวชิพการ์จอ หรือชิพตัวใดตัวหนึ่งในเมนบอร์ด จะเปลี่ยนแต่ตัวชิพอย่างเดียวได้รึป่าว หรือต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ทั้งดุ้นเลย TT

5.เมนบอร์ดโน๊ตบุค Acer ราคาประมาณเท่าไหร่คับ (ของผมเปนชิพเซตGM965คับ )

ช่วยแนะนำหรือชี้แนะให้หน่อยนะคับ ผมความรู้ยังน้อยคับ อาจเข้าใจอะไรเดกๆไปหน่อย

ขอบคุณคับ

น่าจะเสียที่ตัวการ์ดจอครับ ค่าซ่อมก็อาจจะราวๆ 3-5 พันครับ

Comment

ส่วนใหญ่เขาจะเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ครับ เพราะเปลี่ยนชิปนี่ยุ่งยาก แถมดีไม่ดีทำเอาส่วนอื่น ๆ ในเมนบอร์ดพังด้วย

ถ้ายังอยู่ในประกันก็เอาไปเคลมครับ

Comment

น่าจะการ์ดจอ ครับ ค่าซ่อม ไม่เกิน 3 พัน ครับ มีประกันประมาณ 2 เดือน ติดต่อได้ครับ อยู่พานทิป ครับ

0841541380 ดุ๊ก

Comment

Working...
        X