Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ TV Tuner กับ Remote ของ F8SN ได้ที่ไหนครับ ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ TV Tuner กับ Remote ของ F8SN ได้ที่ไหนครับ ????

จะซื้อ TV Tuner กับ Remote ของ F8SN ได้ที่ไหนครับ ตอนแรกที่อยากได้รุ่นนี้เพราะเห็นว่ามี TV Tuner กับ Remote ด้วย แต่สเปคที่เข้าไทย ไม่มีมาให้ แล้วเราจะหาซื้อจากที่ไหนได้บ้าง แล้วสามารถเอามาใส่กับสเปคไทยได้หรือป่าว แต่ผมคิดว่าน่าจะได้ ถึง TV Tuner ใช้ไม่ได้ ขอ Remote ก็ยังดี Infared จะได้ดูมีค่าขึ้นมาหน่อยครับ แหะๆ

มันคงต้องสั่ง อ่ะนะ แต่บอดี้มันถูกตัดoptionออกไปด้วยรึป่าว ถ้าตัดออกไปก็คงต้องดัดแปลงด้วยอ่าคับ

Comment

นั่นน่ะซิครับ จะสั่งจากไหนได้อ่ะครับ เพราะลอง Search ที่เวปนอกดูก็หาไม่เจอ Body คิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนแปลง เพราะช่องที่ต่อ TV Tuner แค่เอาลูกยางปิดไว้อย่างเดียว แต่ข้างในอันนี่ก็ไม่ทราบอ่ะครับ แล้วท่านๆ ที่ใช้ F8 ไม่สนใจกันบ้างหรอครับ จะได้ช่วยกันหา

Comment

งั้นคงต้องรอปรึกาาท่านเอกdata_DB2 ดูนะ

Comment

สนใจครับ
          กำลังหาเหมือนกัน
          ซื้อมาแล้วต้องใช้ให้ครบที่อย่างที่มี อิอิ

ตอนนี้ใช้มือถือเป็นรีโมตอยู่ สะดวกดีครับ

Comment

A8sc ก็เหมือนกัน มันไม่มีไรมาให้เลย แต่อยากใช้ให้มันเหมือนรุ่นอื่นที่โมใส่นู้นใส่นี่ได้ เซงจริงๆ

Comment

รอท่านผู้รู้ครับ แหะๆ อยากได้จริงๆ น่ะนี่ TV Tuner กับ Remote ของ F8 เนี่ย จะได้เอาไปใช้กับ WMC ใน Vista ได้ มันแลดูจะสะดวกดีอ่ะครับ

Comment

เอาด้วย

Comment

ยังหาไม่ได้เลย กลับมาดันใหม่ครับ

Comment

เป็น Option ที่น่าจะมีไว้นะครับ ผมสอย M51SN มาก็เพราะส่วนนี้ด้วย

Hybird TV เป็นแบบ PCI-E ขนาดเท่า Card WLAN ในเครื่องเลยใส่ slot แบบเดียวกันอีก
                    ตัวรีโมท กับ ตัวรับสัญญา ใช้สะดวกมาก เสียบสายปุ้บใช้ได้เลย สามารถเรียก WMC ด้วยปุ่มเดียว
                    เพิ่มเสียงลดเสียง อัดทีวี อื่นๆ ได้ด้วยรีโมทขนาดเล็กมาก

Comment

ที่ผมซื้อ F8SN ก็เพราะ อยากได้อันนี้แหละครับ แต่ตัวที่ขายในไทย มันไม่มีติดมาน่ะซิครับ T_T จะหาซื้อมาใส่เองก็ไม่มีขายเลย แล้วรู้สึกตัว F8SN ที่ขายในไทย มันมี PCI-E Slot เดียว ซึ่งโดน WLAN เสียบคาไว้เรียบร้อยแล้ว เศร้าเลย หรือท่านอื่นว่าไงครับ

Comment

ท่านต้องเชคก่อน ว่ามีสายทีวีโยงเข้ามาตรง card หรือ ไม่ถ้ามีแล้วอยากใส่จริงๆ ราคาพอตัวเลยครับ

อย่างที่ ท่าน fluzzy ว่าครับ ไม่มีขายในไทย

Comment

อยากได้เหมือนกันครับ..โดยเฉพาะรีโมท..รอๆๆ

Comment

TV Tuner ดูๆ แล้ว มันแลลำบาก ไง ก็เอารีโมทก็ยังดี 555+ จะได้เอามาใช้กับ อินฟาเรด ใต้เครื่อง

Comment

มีหนทางมั๊ยครับ...พี่น้อง

Comment

Working...
                              X