Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้างเอง แล้วเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้างเอง แล้วเปิดไม่ติด

อยากทราบว่าเครื่องค้างเองแล้วดับเกิดจากอะไรครับ พอดีรีหลายรอบแล้วก็เป็นเหมือนเดิม ซักพักเมาส์ขยับไม่ได้ แล้วหลายรอบเข้าเครื่องผมเปิดไม่ติดเลย งงอย่างแรง รู้แต่ว่าใช้มานานไม่เคยจอฟ้าเมื่อวานเป็นครั้งเดียว แล้วเกิดอาการงี้เลย รบกวนช่วยทีครับตอนนี้ก็เปิดไม่ติด

ดูพัดลมก่อน ยกไป

Comment

เย้ย ไม่น่าจะถึงขนาดนั้นมั้งท่านดูพัดลมแล้วยกไป สรุปสาเหตุคือ..

Comment

PSU ไม่พอหลือเปล่าครับไม่ได้ระบุสเปกเครื่องมาด้วยน่าจะบอกมานิดนึงนะครับจะได้เดาอาการง่ายขึ้น บอกแค่เปิดไม่ติด รีสตาร อาการมันเยอะครับแบบนี้มีหลายสาเหตุ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
          PSU ไม่พอหลือเปล่าครับไม่ได้ระบุสเปกเครื่องมาด้วยน่าจะบอกมานิดนึงนะครับจะได้เดาอาการง่ายขึ้น บอกแค่เปิดไม่ติด รีสตาร อาการมันเยอะครับแบบนี้มีหลายสาเหตุ
          สเป็กนะครับ AMD 64X2 4600+ 2.41 GHz Ram 1 GB PSU 500 W-C

Comment

ไฟน่าจะพอนะถ้าเป้นวัตเต็ม ลองเอาแรม กับกาดจอออกมา ขัดๆ ถู แล้วนาบลงในเมนบอดแล้วลองเป่าๆฝุ่นตามช่องต่างด้วยครับลองดูขยับสายไฟให้เสียบแน่นๆ ครับไม่ได้ค่อยมาว่ากันต่อ การแก้อาการเบื้องต้น

Comment

Working...
            X