Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ modem adsl2+ เซ็ตง่ายๆแรงๆทนๆหน่อยครับ ไม่เอาแบบไร้สายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ modem adsl2+ เซ็ตง่ายๆแรงๆทนๆหน่อยครับ ไม่เอาแบบไร้สายครับ

คือตอนนี้จะเปลี่ยนโมเด็มใหม่ครับ ของเก่าเบื่อแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับเอาแบบใช้งานง่าย แรง ทนๆนะครับ เอาแบบใช้สายอะครับ ไร้สายเซ็ตยาก ไม่เก่งคอมครับ

- -เบื่อเลยเปลี่ยนเหรอ เอาของเก่ามาให้ผมนะ 555
    ตระกูล d-link น่าจะใช้ได้ พวกที่มีSetup wizard จะตั้งค่าง่าย ไม่งั้นก็ของ linksys ราคาจะสูงหน่อย
    แต่ถ้าดีจริงๆก็ wrt54xx ของ linksysแต่ว่าไม่มีโมเด็มในตัว ลงDD-WRTหรือ tomato ทำงานได้ดีมาก ฟังก์ชั่นดี
    แต่มันมีไวเรสมาด้วย

เราเตอร์จริงๆแล้ว ปกติจะมีปรับmodulation ให้เหมาะสมด้วย ส่วนใหญ่ไม่ได้ปรับค่า คือauto มาเลย ทำให้เน็ตหลุดได้

รอความเห็นอื่นๆต่อครับ เป็นไปได้บอกเน็ตที่ใช้ด้วยคนอื่นเน็ตเดียวกันจะได้แนะนำได้

Comment

Working...
    X