Announcement

Collapse
No announcement yet.

Subwoofer แบบไร้เสียง เพื่อนักเล่นเกมส์ และ นักดูหนัง ช่วยเพิ่มอรรถรสได้อย่างมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้หูฟังร่วมด้วยครับผม เบสไม่กระด้างแน่นอน เพราะให้ความรู้สึกเหมือนลำโพงจริงๆ ครับ ที่ว่าแพงเนี่ยไม่ทราบว่าเคยลองใช้หรือยังครับ มันคนละหน้าที่กับลำโพงที่มีเสียงเลย จุดประสงค์ เค้ามีไว้ให้ความรู้สึกของเบส แต่เสียงไม่ดัง จนทำให้คนรอบข้างรำคาญ หรือเพื่อนบ้านรำคาญ ยกตัวอย่างเช่น ติดตั้งที่เก้าอี้ เมื่อเล่นเกมส์ ยิง ๆ แล้วมีการขว้างระเบิด เก้าอี้ก็จะสั่นยาวตามเสียงที่ได้ยิน และถ้าเล่นเกมส์รถแข่ง เมื่อมีรถชนด้านหลัง ก็จะสั่นเหมือนโดนรถชนจริงๆ ไว้จะส่งให้ ทีมงาน Review นะครับ แต่ถ้าใครอยากไขข้อข้องใจว่า มันดีจริงหรือเปล่าขอเชิญที่ร้านได้เลยนะครับ หรือรอพบเปิดตัวที่งาน Commart ครั้งหน้า

Comment

อันนี้ต้องลอง

Originally posted by joyokeeplayboy View Post
      เมื่อมีนวัตกรรมใหม่หรืออะไรแปลกๆ ก็มักจะมีคนถามเสมอว่า ถ้าลองกับหนังชมพูละ
      5555
      อันนี้้ต้องลองแล้วหละครับ 5555 อยู่ที่ว่าเวลาสั่น จะเอาไปติดกับเก้าอี้หรือที่ไหน 5555

Comment

สรุปว่ามันทำหน้าที่แทนจอยที่สั่นได้ โดยแทนที่จะสั่นที่มือก็เปลี่ยนไปสั่นที่เก้าอี้ที่เราติดตั้ง เหมือนได้เก้าอี้แบบสั่นได้ โดยการใช้สัญญาณเสียงมาเป็นตัวกระตุ้น ..?

Comment

แต่ดีสำหรับ Sound en นะ

Comment

คุณ ginvi[ ตอบได้ไกล้เคียงครับ แต่ว่า ตัว Buttkicker นั้น ไม่ได้เป็นสั่นอย่างเดียวตอนกระแทกครับ มันสามารถเลือกย่านความถี่ได้ด้วยเหมือนลำโพงเลยครับ อธิบายท้างนี้สุดแสนลำบากเน๊อะ555

มันดีที่สุดนักเล่นเกมส์ และ นักดูหนังครับ ไม่ใช่ว่าจะ Sound En ซะทีเดียวครับ

Comment

หมายความว่า เช่น เมื่อเราตั้งช่วงความถี่ตั้งแต่ 40 - 120 Hz เมื่อมีสัญญาณเสียงในช่วงนี้เกิดขึ้นมา เจ้าตัวสติ้กอันนี้ก็จะเริ่มสั่น จนถึงเขย่า เก้าอี้พร้อมกันกับเสียงที่มาจากลำโพง(ถ้าเปิดควบคู่กัน) ตลอดคล้ายๆกับเก้าอี้ขับรถของตู้เกมอาเขตแบบหยอดเหรียญใช่มัยครับ

Comment

Working...
              X