Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41-L60 เล่น Gears of War กระตุกกันรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41-L60 เล่น Gears of War กระตุกกันรึเปล่าครับ

ของผมขนาดไม่ได้ปรับสุดนะครับ ใช้ default ของมัน
    เวลาหันหน้าเร็วๆมันไม่ลื่นอะคับ สะดุดนิดหน่อยตลอด

มีใครเล่นได้ลื่นบ้างคับ หรือว่าการ์ดจอ 8600gs มันได้ขนาดนี้อยู่แล้ว
    อ้อ driver การ์ดจอผม 169.04 คับ
    ram 2 gb, XP

แค่นี้ก็ดีหนักหนา

Comment

m62
      800*600
      anti 4X
      hight หมด
      ลมออกด้านหลังเบอร์3 ตอนไม่เล่นเบอร์1
      ไม่กระตุกคับ เล่นได้ แต่เคยเปลี่ยนไดร์เวอร์เปน 175 กระตุกไม่รู้เปนเพราะอะไร เดาว่าน่าจะเปนที่ไดร์เวอร์
      ตอนนี้เลยเปลี่ยนไปเป็นไดร์เวอร์ 156.60(เก่าไป)
      ส่วน169เคยกระตุกคับ

อยากถามกลับว่า ของผมวัดอุณหภูมิไม่ได้

Comment

ผมว่ามันน่าจะเป็นที่เกมส์ หรือ Driver ก็ไม่รู้ครับ ผม 8600M GT มันจะหน่วง ๆ หรือจะกระตุกเป็นช่วง ๆ
        ลอง 169.XX มาหลายตัวแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ลอง 174.XX กับ 175.XX

Comment

ผมว่ามันน่าจะเป็นที่เกมส์ หรือ Driver ก็ไม่รู้ครับ ผม 8600M GT มันจะหน่วง ๆ หรือจะกระตุกเป็นช่วง ๆ
          ลอง 169.XX มาหลายตัวแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ลอง 174.XX กับ 175.XX
          อย่างนี้ก็หมดห่วงแล้วครับ ขนาด 8600GT ยังหน่วง ของผม GS กระตุกก็ไม่ผิดปกติอะไร

ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

ลดoption บางตัวในเกมลงไปก็ลื่นแล้วครับ ไอพวก process อะไรสักอย่าง ผมก็จำไม่ได้แล้ว

high เกือบหมดยังลื่นเลย เกมนี้

Comment

Gear of War ของผมโคดลื่นครับ แต่ เม้าส์ดันใช้ไม่ได้น่ะสิไม่รู้ปรับแก้ยังไง ใช้ได้แค่ขึ้นลง หมุนซ้ายขวาไม่ได้ TT

ถามด้วยคน แล้ว S41 ท่านใดเล่น Lost Planet ลื่นบ้าง

Comment

เอ่อ ที่คุณ absoluteKim เล่นได้ลื่นนี่ oc รึเปล่าคับ หรือเล่นธรรมดา

แล้วก็ใช้ ramเท่าไหร่ windowรุ่นไหนเหรอคับ

Comment

ไม่ OC ครับ Ram ก้อเดิม ๆ ของมันเลย 2Gb Win Xp Sp2 นี่แหละครับ แต่ Ram เดิม ๆ มันก้อ Hynix นะยังอยากได้อีกอันมาใส่คู่กันเลย

Comment

จะบอกท่านอีกทีว่า ลองเปลี่ยนไปใช้ Driver 169.21 ดีกว่าครับ ลื่นกว่าเยอะเวลาใช้งานจริง

พวก 169.4 - 169.9 มันแรงแต่คะแนน เล่นเกมกระตุกทุกเกมครับ เกมจับผิดยังกระตุกเลยอ่ะคิดดู (หลงใช้อยู้ตั้งนาน)

Comment

Working...
                    X