Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด Spec อัพเกรดเครื่องเก่าให้ด้วยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด Spec อัพเกรดเครื่องเก่าให้ด้วยครับผม

เมนบรอด DFI NS70-EL
    ตอนนี้ใช้ P4 1.6MHz ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนซีพียูได้สูงสุดเท่าไหร่ครับเมนบรอดตัวนี้
    สลอตแรมมี 3 แถว ใช้DDR Ram ไปแล้ว 2 แถว PC2100(133MHz) ตัวนึง 512 กับอีกตัว 256
    ไม่ทราบว่าจะ เพิ่มอีกแถว 1 กิ๊กได้หรือไม่ครับ แล้วถ้าเอาตัวสัญญาณนาฬิกามากว่า 2 ตัวเดิมจะใช้ได้รึเปล่าครับผม
    GPU ปัจจุบันใช้ FX5500 ไม่ทราบว่า จะอัพกราดจอใหม่ มือสองก้ได้ครับที่แรงสุดเท่าที่เมนบรอดจะรับได้อะครับ เป็นรุ่นไหน ราคาประมาณเท่าไหร่
    กรุณาช่วยแนะนนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ งบน้อยอะครับ

ใช้ทำงาน หรือ เล่นเกม อะไรบ้างครับ
    ปล. เครื่องคุณปู่มากเลย

Comment

ใช้ครบเลยครับ เล่นเกม งานทั่วไป เนต บิท แต่อยากอัพให้สุดๆ ก่อนจะซื้อใหม่อะครับ คิดว่า จะซื้อใหม่ปีหน้าอะครับ
      เครื่องนี้ก้เผื่อไว้ให้น้องเล่นต่ออะครับ ใช้มะจะ 7 ปีละ สุดๆจริงๆ
      ขอบคุณมากที่แนะนนำครับผม

Comment

มีกี่บาท

Comment

อัพตามสภาพครับ ตามความคุ้มที่ควรจะอัพอะครับ เอาราคามือ สองนะครับผม งบไม่เกิน5000 ครับผม ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

ผมไม่กล้าฟันธงว่าใส่รวมกับของเดิมได้แน่ๆ นะครับ มันแล้วแต่เมนบอร์ด
            DDR(400) 1GB CorSair (OEM) ไหม้เคลมได้ --- 1100 บาท
            ถ้าใส่ได้ ก็เป็น 1.5 กิ้ก (ใส่สามแถวแล้วเครื่องอาจงงได้) ถ้าไม่ได้ก็เป็น 1 กิ้กพอดีๆ

การ์ดจอ หามือสองที่เป็น AGP 8X ที่ใช้ชิป 7300GT 7600GS หรือ ATi X1650 (อย่าซื้อ X1550 กับ 7200 นะ) น่าจะได้พันต้นๆ ครับ

ซื้อฮาร์ดดิสได้อีกลูกนึงแบบ IDE
            400 GB (7200) Hitachi --- 2200
            160 GB (7200) Hitachi --- 1500
            แล้วแต่งบประมาณนะ
            Last edited by estrellas; 29 Jul 2008, 14:59:10.

Comment

แนะนำเครื่องใหม่ดูละกันราคาไม่สูงเกิน

CPU AMD X2 4600+
              M/B ASROCK ALIVENF6-VSTA
              RAM DDR II 1024/667*2
              VGA CARD GF8600GT DDR3 256MB 128BIT
              HDD sEAGATE 160/7200 SATAII
              CASE ATX 450W

TOTAL = 9,650

ตัวเก่าเอาไปขายคับแล้ว+ตังซื้อใหม่ คุ้มจิงๆ

Comment

ขอบตุณมากครับผม ที่แนะนนำคราบ แล้วซีพียูหละคราบผม ตัวเก่า P4 1.6 เห็นคนขายบรอดบอกว่าอัพได้สูงสุด P4 2.0 จริงรึเปล่าครับ ขอบคุณอีกทีคราบ

Comment

Working...
                X