Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งเล่น ๆ นะ ฝั่งเรามี AX78 เป็นหัวหอก แล้ว INTEL เค้านิยมอะไรกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งเล่น ๆ นะ ฝั่งเรามี AX78 เป็นหัวหอก แล้ว INTEL เค้านิยมอะไรกัน

รู้ไว้ใช่ว่าครับ จะได้ไม่น้อยหน้าฝั่ง INTEL

Amd CPU 5000+BE AX78 Ecs Black M2N-E AsrockAlive
    Last edited by GhostXP; 29 Jul 2008, 15:02:34.

ไม่รู้ครับ ลองไปถามบอร์ด Intel ดูซิ

Comment

intel บอดดีดี แพง งะ สู้ amd ก็ไม่ได้ อิอิ

Comment

Comment

Originally posted by jackson View Post
          intel บอดดีดี แพง งะ สู้ amd ก็ไม่ได้ อิอิ
          CPUแรงไงท่าน ชดเชยกันไป อิอิ AMD ฮิตมากมายบนเครื่องแบบ uATX หรือเครื่องร้านเกมส์ที่ไม่ต้องการการ์ดจอ
          ออนบอร์ดฝั่ง amd มันออกมาเต็มไปหมดทั้งบอร์ดใหญ่บอร์ดเล็ก ไม่เว้นแม้แต่บอร์ด CF หรือบอร์ด3waySLi

น่าจะตระกูล P35 P45 ละมั้งครับ ถ้าเก่าหน่อยก็ 965P และก็ P31 G31
          ตระกูล Crossfire ที่ฝั่งintel นิยม ส่วนใหญ่จะเป็น Asus P5ต่างๆครับ และก็MSI กับ Gigabyte

แต่ถ้าSLi ก็คล้ายๆAMD เช่น590i 570i 780i 750i ไรแบบนี้ ไม่ต่างกันมากนัก แค่a กับ i

Comment

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ที่จะให้เปรียบเทียบก็เพราะว่าทางนั้นเค้าคงจะมีไม่กี่ตัวที่เอามาปะทะกับ AMD ได้

เจอ Asrock Alive เราไปชน Asrock Conroe อีกฝั่งก็สูสีครับ

แต่มาเจอ ECS Black + 5000 BE หรือ AX78 ในราคาที่ประหยัดกว่าฝั่ง INTEL ไม่รู้จะเอาบอร์ดไหนมาเทียบ เพราะเทพกว่าเห็น ๆ

แต่ทาง INTEL ออกมาหลายบอร์ด หลายตัว เลือกแล้วงงมาก ทางเรา AMD เราคงจะแนะนำกันไม่กี่บอร์ดตามราคาที่พอสอย ในระดับ และการใช้งานที่แตกต่างกัน

1500
            2300
            3150

^
            ^
            ^

คงทราบราคากันดีนะครับ ว่าตัวไหนมั่ง

ไม่ได้ตั้งกระทู้มาเพื่อล่อเป้าหรือตัดไม้ข่มหนามนะครับ แต่คงจะมีบางคนที่ย้ายค่ายมา ฝั่งเรา ด้วยเหตุผลต่าง ๆ อาจเพราะ ราคา ความแรงกับคุณภาพ ใช้แล้วหล่อ หน้าตาดี อิอิ

เศร้าจัง windsor ใกล้จะเลิกผลิตแล้วมั้ง ทาง INTEL L2 ทำไมมันดูเยอะจัง แต่ร้อนยังกับไฟ(เปลืองไฟนี่เอง)

AMD แรง เย็น ประหยัด

จริง ๆ ก็เคยเล่น Intel นะครับ แต่ไม่ค่อยชอบเลย มันอืด ๆ ยังไงไม่รู้ โหลดบิตทิ้งไว้เหมือนมันทำงานตลอดเลย

เลยเล่น AMD ดีกว่า เครื่องผม AX78 + 4800+

ดีที่ว่าฝั่งเรามีโค้ดอมตะ Nforce และยังมี ATI กับมา AMD มาเพิ่มด้วย

แต่ผมคิดว่าที่คนมาเล่น AMD เพราะประหยัด คุ้มค่าการใช้งาน

ตอนนี้ 4600+ เหลือ 2000.- แรงแซง INTEL อีกแล้วราคา หุหุ

รัก AMD มากครับ

รอคนข้างล่างมาต่อเด้อ....

Comment

มาสุ่มดู หิหิหิ ^^

Comment

ที่ดูในลายเซ็นเห็น อายสัส แยะครับ

Comment

ส่วนใหญ่ก็ Asus

บอร์ดถูก ๆ ไม่ค่อยได้รับความนิยม เพราะมีตัวเลือกเป็นยี่ห้อดังเยอะแยะ ลองนึกบอร์ด AMD สิครับ

ราคา 2000 นิด ๆ บอร์ดไหนเทียบกับ ecs black ได้บ้าง

ราคา 3000 นิด ๆ บอร์ดไหนสูสีกับ AX78 บ้าง

เพราะว่า amd มีตัวเลือกน้อยครับ เลยเลือก ace ของค่ายได้ง่าย

บอร์ด intel ที่ดูดีจะราคา 3500 บาทขึ้นไป

Comment

เยอะแยะ P5K P5Q อะไรว่าไป

แต่ราคามันไม่เหมือนบอร์ด amd เลย

Comment

ไปถามห้อง Intel แล้วกันครับ ผมไม่เคยสนใจ Intel เลยครับ

Comment

ไม่รู้สิ แต่ตอนนี้ใช้ DK อยู่ อิอิ DARK รุ่นแรกของ AMD

Comment

Intel จะเล่นจริงๆจังๆ ของต้องเทพๆหมด ราคาก็เทพจริงๆ

Comment

ไม่รู้ เพราะไม่เคยคลิกเมาท์เฉียดไปห้อง Intel เลย

Comment

เรปบนขนาดนั้นเลยสงสัยเป็นเอามากสมกับเป็นสาวกเอเอ็มดีครับความคิดสุดยอด(ต่ำ)

Comment

Working...
                              X