Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยสิพี่น้องคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยสิพี่น้องคร้าบบ

คืออยากได้คอมใหม่เอามาตั้งในห้องนอนน่ะคับ ห้องก็เล็กๆแคบๆแต่ชอบดูหนังจอใหญ่

จุดประสงค์คือ ดูหนัง ดูทีวี เล่นเกมน้อยหรือเล่นเกมเก่าๆ90%ก็เล่นแต่วินนิ่งละโหลดบิทแล้วก็เบื่อๆก็อยากต่อps2ด้วยอะคับ

ทีนี้ก็เลยเล็งจอ24" แต่ปรากฎว่า ก็ไม่สะดวกกับการดูTV ต่อps2ก็ไม่ได้ boxทีมีภาพก็ห่วยแตกมากแต่ซื้อมาแพง

จะซื้อLCD Tv ก็กัวว่าแสงจะหนักไปสำหรับห้องเล็กๆ และราคาตัว26 " กับ32"ก็เท่าๆกัน และก็เห็นเค้าว่าเวลาปรับสลับมาใช้โหมดคอมก็มีขั้นตอนอีก

เลยคิดมานานก็ยังคิดไม่ตก

งบประมาณรวมๆ ราวๆ3หมื่นอะคับ แต่ก็ปรับได้ตามความจำเป็นและเหมาะสม รวมทั้งจอและคอมเพราะอิ่มตัวกับวงการคอมและอัพไงก็ตามไม่ทัน เลยอยากได้แบบเสถียรหน่อยแล้วก็ดูหนังดี

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ป.ล.ถามอีกข้อทำไมเวลาดูหนังDVDในคอม จอCTR17"เป็นแฟลตแล้วถึงได้ภาพที่แย่กว่าVCDเวลาดูโทรทัศน์อีกละครับ ผมไม่เข้าใจเลยแฮะ
Working...
X