Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ CPU COOLER หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ CPU COOLER หน่อยครับ

คือสงสัยเรื่องเรื่องน้ำหนักของ Heat Zinc ที่หนักๆอ่ะครับ มานจะมีผลต่อ Mainboard ไหมครับ

เพราะเวลาใส่มานจะตั้งฉากกับเมนบอร์ด น้ำหนักมานน่าจะรั้งตัวเมนบอร์ด ระยะยาวเมนบอร์ดจะมี

ปัญหาไหมครับ

เขาออกแบบมาให้ใช้กันได้ ไม่มีปัญหาครับ เคยใช้หนักสุดก็ Tower 112 หน้าตาแบบSilent tower แต่เป็นทองแดงล้วน หนักประมาณ98x กรัมมั้งนะ เกือบ1G รวมพัดลมด้วยก็1G แหละ ใช้กับเคสatx บ้านๆ ไม่มีปัญหาครับ ปรกติพวกนี้จะมีฐานรองใต้Sinkมาเพื่อดามไว้ ยึด4จุด อยู่สบายๆ ถ้าพวกยึดแค่2จุดค่อยหน้าห่วงหน่อย

Comment

ขันน๊อตบน m/b ให้ครบก็กระจายน้ำได้ครับ

Comment

Working...
      X