Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาคลิกขวา อยากให้มีเมนู Fastcopy ต้องทำไงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาคลิกขวา อยากให้มีเมนู Fastcopy ต้องทำไงอ่ะ

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมไปโหลด fastcopy มาแล้วเวลาติดตั้ง มันไม่เข้าไปอยู่ในเมนูคลิกขวาอ่ะครับ

เราต้องทำอย่างไรถึงจะให้ fastcopy ไปอยู่ในเมนูคลิกขวาครับ

ตอนติดตั้งมันมีให้ติ๊ก Shell Integrated รึเปล่าคับ? (ส่วนมากจะเขียนราวๆนี้) ถ้ามี ต้องติ๊กอันนั้นด้วยนะ ถ้าไม่ได้ติ๊ก ใช้ cmd เข้าไปในโฟลเดอที่ติดตั้งคับ (ถ้าไม่เป็นถามมาอีกทีแล้วกัน - -') พอเข้าไปถึง ลองใส่คำสั่งนี้กับทุก dll จนกว่ามันจะบอกว่าสำเร็จคับ

regsvr32 ชื่อ dll เช่น regsvr32 foo.dll

Comment

Working...
    X