Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาไปซื้อคอมพิวเตอร์มีเทคนิคในการต่อรองราคากันแบไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาไปซื้อคอมพิวเตอร์มีเทคนิคในการต่อรองราคากันแบไหนบ้างครับ

คือว่ากำลังจะไปซื้อคอมใหม่ ตอนตัวเก่าผมเคยต่อทางร้านนั้น ลดให้ 200เอง เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆในเวป overclockzone มีประสบการณ์ในการต่อรองราคาแล้วประสบความสำเร็จบ้างไหมครับ เพื่อเป็นแนวทางการต่อรองว่าสามารถลดราคาได้อีกเยอะไหม

ทำเหมือนว่า ถ้าราคาเท่านี้ เราจะไม่ซื้อ

อย่าไปทำหน้าตาแบบว่า หึหึ กูซื้อแน่ๆ อะไรประมาณนี้

ถ้าได้ราคายกชุดมาแล้วก็ อย่าเพิ่งรีบตกลง

ไปเดินเล่น เอาราคาไปเช็คที่อื่นซะหน่อย ถูกใจแล้วค่อยจัด

Comment

เป็นเรื่องที่ยากมากเพราะว่าของ IT มีการกำหนดราคาที่แน่นอนมาแล้วเค้าจะลดต่อเมื่อมีเศษเกิดขึ้นเท่านั้นหละ มันก็เหมือนขึ้นรถเมลล์หนะครับ 7 บาท ก็ 7 บาท เค้าไม่มาลดหรอก เทคนิคของผมซื้อให้มีเศษ อย่างเช่น 17200.- ลดไป 200 ยังดีประมาณนี้หละ

Comment

ต่อไม่เคยได้เลยครับ - -'

Comment

ของผมพึ่งซื้อเครื่องใหม่มาได้2อาทิตย์ แนะนำให้ขอเอาดื้อๆเลยครับ เช่นอีกหน่อยน่าเอาตัวเลขกลมๆอะไรแบบนี้ พอเค้าเริ่มที่จะไม่ลดให้แล้วก็ขอเป็นของแถมครับ เช่นที่ผมซื้อมาล่าสุด จาก33600กว่าบาท ลดลงมาเหลือ33000แถมhandy drive 2Gb 2ตัว

Comment

พึ่งประกอบคอม ให้เพื่อน เมื่อต้นปีคับ 15150 มั้งคับ ลดเหลือ 15000 แล้วก้แถมเม้าลูกเกลี้ยง ให้ตัวนึงคับสงสัยขายไม่ออก ร้าน M คับที่ร้านมี ญ เยอะๆ อ่าคับ ฮี่ๆ

Comment

เ่อ่อ....ราคา Dealer อะ ซื้อทีละนิดๆกับซื้อทีละมากๆ จอ Sumsung 20 ตัว ต่างกันแค่ 20-50บาทเองน่ะ
              ราคาสินค้าไปทีมันตายตัวอยู่แล้วคับยกเว้น
              คุณไปประกอบร้านแพงงงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าง HDD 250GB ขายซัก3500 เค้่าก็คงลดให้อยู่คับ

Comment

ผมเคยต่อเค้าบอก
                ขอเหอะ ชิ้นนึงกำไรไม่กี่สิบบาท -*-

Comment

ผม ซื้อของไม่เคยต่อรองนะ
                  เพราะว่าผมจะตรวจสอบราคา ทางเว็บมาก่อนที่จะซื้อ
                  ถ้าเจอร้านที่ขายแพงเกินไป ก็ขอบาย

ปล.เอาใจเขามาใส่ใจเรา กำไรไม่เท่าไรหรอก

Comment

ต่อไปงั้นแหละคับ ไม่ลดก็ไม่เป็นไรถือราคาจากเวป ^^ ซื้อกันมานานละ เคยซื้อของ10kลดให้ผม50-100บาท

จากร้านประจำ แต่ผมก็ว่าเยอะละนะ

Comment

แล้ว Busitek ละ ราคาสูง แถมไม่ลดอีกตะหาก

Comment

ของผมไม่ต่อครับ เสียเวลา เท่าไหร่เท่ากัน
                        เมียรู้ทีไรด่าทุกที ทำไมไม่หัดต่อซะมั่ง -*-

Comment

น๊า...... นะ นะ นะ ลดหน่อย นะนะ

Comment

หุ หุ ต่อไปเรื่อยอ่ะครับ สนุกๆ ลดให้ก็เอา ไม่ลดให้ก็เอา ถ้าเราอยากได้ อิ อิ

Comment

จดราคาจากร้านอื่น web Advice ก็ได้ถูกที่สุดเลยมั้ง ไปให้ร้านที่เราจะซื้อ แล้วบอกมันว่า ร้านนี้ยังเท่านี้เอง แล้วบอกให้มันลดให้หน่อย พูดจากับเค้าดี ๆ จะให้เค้าลดให้อ่ะ

Comment

Working...
                              X