Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาไปซื้อคอมพิวเตอร์มีเทคนิคในการต่อรองราคากันแบไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูราคาพื้นๆ ไว้ เอ่ิอแต่ว่าซื้อชิ้น 2 ชิ้นก้ไ่่ม่เคยต่อเหมือนกัน ซื้อยกเครื่อง ก้ อาจจะลดได้นิดหน่ิอย ไงก้ให้ได้ีราคาที่เราตั้งงบไว้ก้ ok แระ

Comment

ต่อไปงั้นแหละครับ เวลาต่อทีไร ร้านจะบอกว่าราคาเท่าทุนทุกที แต่บางร้านก็ต่อได้แฮะ

ส่วนมากไม่ต่อครับ เสียเวลา

Comment

ซื้อของพวกนี้ผมไม่เคยต่อแฮะ คือเราก็พอรู้ว่ากำไรมันไม่เท่าไรครับคนขายมันจะได้เยอะกับพวกซ่อมมากกว่าอะไหล่กำไรน้อยครับไหนจะต้องแข่งราคากับร้านอื่นอีกเลยเอากำไรเยอะไม่ได้ ยกเว้นว่าจะขายแพงเกินจริงก็ไม่ซื้อครับตัวเลือกเยอะซะอย่างตั้งงบแล้วคุมให้อยู่ก็โอเคแล้วครับ

Comment

หึ หึ ผมไม่ค่อยมีเวลาต่อราคาเลย ...มัวแต่มองหน้าคนขาย 555+

Comment

ลดยากครับเพราะแถว 1000ทิปแข่งกันดั้มราคาซะจนกำไรจะไม่มีกันแล้วละครับ

Comment

เป็นโรคไม่ค่อยชบต่อราคาอ่ะครับ

แบบว่า เมิงขายเท่าไรว่าราคามา จ่ายตัง ยกของ จบ

แล้วก้อมาหาทีหลังว่า

พี่ครับ.... คอมมันเสียอ่าครับ ^^

Comment

เทคนิคส่วนตัวของผม ไปดูของ ถ้าลองต่อก็บอกว่าลดได้มั๊ย ถ้าลดไม่ได้ก็บอกทำไมร้านอื่นถึงถูกกว่า
                ถ้าเค้าไม่ลดให้จริงๆก็ทนๆซื้อไปเหอะครับ ของซื้อของขาย อิอิอิ

Comment

เคยต่อครับ แบบว่า "ร้านนั้น...ยัง ราคาเท่านี้เลยลดหน่อบจิ" แล้วร้านตอบว่า " ก็ไปซื้อร้านนั้น...จิ " จบข่าวเลย 5 5 5+ ไม่ง้อลูดค้าเยยยย ><"

Comment

ผมไม่เคยต่อราคาได้เลยอ่ะของแถมก็ยังไม่ได้เลย- -' และก็บริษัทได้กำไรพอสมควรนะครับแฟนผมเคยทำงานอยู่บริษัทที่เป็นตัวกระจายสินค้าให้กับร้านคอมทางภาคเหนือ เลยพอทราบรายละเอียดมาบ้าง แต่ว่าร้านจะได้กำไรมากน้อยนี่ไม่รู้นะครับ

Comment

ผมเคยแล้วครับ บอกว่า ร้านนี้ราคาเท่านี้เองอะลดให้ได้มั้ย มันบอกว่าก้อไปซื้อร้านนั้นเลยซิค่ะ

T_T ของเราเหมือนกันแต่รับรองดีกว่าแน่นอน -*- หงะ หงะ หงะ

Comment

โหพี่ ลดไม่ได้หรอ ถ้าได้ราคา xxx บาทนี่ ผมเอาเลยนะครับเนี้ย

Comment

ปกติก็หาร้านที่ผู้หญิงขาย ดูท่าทางยังโสดอยู่

เดินเข้าไป ถามราคา ขยิบตาให้2ที แค่นี้ก็เรียบร้อย

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                            ปกติก็หาร้านที่ผู้หญิงขาย ดูท่าทางยังโสดอยู่

เดินเข้าไป ถามราคา ขยิบตาให้2ที แค่นี้ก็เรียบร้อย

หือออออ

พ่อคนหล่อ

Comment

pansonics ผมเคยต่อได้ 7 บาทแบบว่าสุดๆ - -*

Comment

ผมก็ไม่เคยต่อ
                                สืบราคาจากหลายร้านในเว็บมาก่อนแล้ว
                                ถ้าชิ้นไหนแพงกว่าร้านอื่นมากนัก ก็ไม่ซื้อชิ้นนั้น
                                ก็เท่านั้น
                                อย่างร้านดังๆทั้งหลาย tk jedi busitek
                                ถ้าแพงกว่าร้านทั่วไปต่อชิ้นสัก 50 - 100 บาท
                                ผมก็ซื้อ เป็นค่าคุย ค่าอธิบาย
                                ดีกว่าร้านถูกๆ แต่หน้าบูดเวลาถามรายละเอียด

Comment

Working...
                                X