Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ Athlon 64 X2 5000+ Black Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ Athlon 64 X2 5000+ Black Edition

คือผมอยากทราบว่า L2 ตามสเป๊กนี่คือ 1M มันคือยังไงหรอครับ
    เป็นแบบนี้หรือป่าว 512 K*2 หรือ 1M*2 กันแน่ครับ
    แล้วระหว่าง X2 5000+ กับ X2 4800 ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอความกระจ่างทีครับ กำลังจะถอยน่ะครับ

เห็นที่เว็บ BIG IT บอกว่า ไม่มีพัดลม+Heatsink งั้นเราก็ต้องซื้อแยกน่ะสิครับ

Comment

512Kx2 ไม่มีพัดลมและ ซิ้งครับ

Comment

ตัวโมเดล Athlon 64 X2 5000+ Black Edition และ Athlon 64 X2 6000+ Black Edition จะไม่มีพัดลมมาหั้ยนะ เพราะทางบริษัทได้ปลดล็อกอัตราคูณของCPUแล้ว พัดลมนั้นซื้อแยกต่างหากคับ
        ปล.เล่น Athlon 64 X2 5000+ Black Edition หรือ Athlon 64 X2 6000+ Black Edition

Comment

6000+ BE ไม่มีครับ มีแต่ 6400+BE ครับ

Comment

BE มันแรงเกินที่ซิ้งเดิมจะรับไหวครับ เค้าเลยไม่แถมมาให้ อิอิ
            ปล.ขนาดผมใช้ Rocket 3D มันยังบินไปสองรอบเลย
            Last edited by IX; 29 Jul 2008, 21:40:36.

Comment

Originally posted by IX View Post
              BE มันแรงเกินที่ซิ้งเดิมจะรับไหวครับ เค้าเลยไม่แถมมาให้ อิอิ
              ปล.ขนาดผมใช้ Rocket 3D มันยังบินไปสองรอบเลยครับ
              ซิ้งอะไรก็ไม่รุ้ เสียงดังสมชื่อ อิอิ

Comment

Originally posted by jinsyzamak View Post
                คือผมอยากทราบว่า L2 ตามสเป๊กนี่คือ 1M มันคือยังไงหรอครับ
                เป็นแบบนี้หรือป่าว 512 K*2 หรือ 1M*2 กันแน่ครับ
                แล้วระหว่าง X2 5000+ กับ X2 4800 ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอความกระจ่างทีครับ กำลังจะถอยน่ะครับ
                มี sink ต่างหากหรือยัง พวกที่ระบายความร้อนดีๆ ถ้าไม่มีไรเลยเอา 4800+ ครับ หรือ มีงบก็ 6000+ ก็ได้

Comment

ดีกว่าที่มันไม่ล็อกตัวคูณครับ แต่แคชมันน้อยไปหน่อย 512X2 ถ้ามีบอร์ดเจ๋งๆๆ เล่นตัวคูณดีๆๆ แรมไม่ต้องเทพมาก ซิงค์ดีหน่อยอาจได้เห็น 3.4 ง่ายครับ

ป.ล ถ้าเป็นไปได้ ไปคบ 6000+ เลยครับ ต่างกันเยอะ ผมยังคิดในใจว่าไม่น่าซื้อ 5000+ BE มาเลย พอดีว่าตอนนั้นถ้าผมซื้อ 6000+ ไปจะไม่มีตังค์กลับบ้านครับ

Comment

ดูจากราคาตามเว็บไม่รู้มีของหรือป่าวนะครับ ถ้าจะเล่น 4800+ ผมว่า 5000+ตัวธรรมดาน่าเล่นกว่า เพราะมันแพงกว่ากันร้อยเดียว (แต่มันมีของหรือป่าวนะ)

ถ้าคิดจะเล่น 5000+BE เวลานี้ผมเชียร์ให้เพิ่งเงินอีกสัก 1100-1200 ไปเล่น 6000+(รหัส CZ) ครับ

แต่ถ้ามีชุดอุปกรณ์ดีๆซิ้งค์ดีๆอยู่แล้ว อยากลากเล่น 5000+BE ก็ต้องกันลองดูครับ

Comment

ขอบคุณครับตอนนี้เล่น 5000+ ไปแล้ว ไม่ค่อยมีตังน่ะครับ

Comment

Originally posted by jinsyzamak View Post
                        ขอบคุณครับตอนนี้เล่น 5000+ ไปแล้ว ไม่ค่อยมีตังน่ะครับ
                        ดันครับ เพราะผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

เป็นรุ่นที่ผมก็เจอปัญหา ซื้อมาวางทิ้งไว้อยู่เป็นอาทิตย์กว่าจะได้ใช้(หมดเงินซื้อ ซิ้งพอดี)

Comment

Working...
                          X