Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตีราคาทีนะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตีราคาทีนะค่ะ

คิดว่าจะขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ หรือ ควรเก้บไว้แล้วซื้อใหม่ดีก่ากันอะค่ะ

Pentium 4 CPU3.00Ghz (64bit)
    Asus P5GD 1PRO
    DDR1 512/800 Kington X2
    Harddisk Seagate 160GB (ST3160815AS)
    Spark Nvidia Geforce 6600 PCI-EX 128Mb
    Case Gview Digi
    Power D-Tech 450W.
    Lite-On DVD Writer R/RW X4
    LCD Samsung 713N 17"

Originally posted by oiloiloo View Post
    คิดว่าจะขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ หรือ ควรเก้บไว้แล้วซื้อใหม่ดีก่ากันอะค่ะ

Pentium 4 CPU3.00Ghz (64bit)
    Asus P5GD 1PRO
    DDR1 512/800 Kington X2
    Harddisk Seagate 160GB (ST3160815AS)
    Spark Nvidia Geforce 6600 PCI-EX 128Mb
    Case Gview Digi
    Power D-Tech 450W.
    Lite-On DVD Writer R/RW X4
    LCD Samsung 713N 17"
    ผมว่าน่าจะอัพเกรดนะ เพราะขายคงได้ไม่เท่าไหร่
    หรือไม่ก้อเก็บไว้แล้วซื้อใหม่ เผื่อให้น้องๆหลานๆเล่นดีกว่า

Comment

ผมว่าขายเคสเก่า ทิ้ง แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

CPU P4 3.0 - 1100
      Asus P5GD 1PRO - 1000
      DDR1 512/800 Kington X2 - 500x2 = 1000
      HDD 160G - 1100
      Spark Nvidia Geforce 6600 - 800
      Case+PSU - 500

LCD ถ้าสภาพดี เก็บไว้เถิด ขายไปซื้อใหม่ไม่คุ้ม
      รวมๆ คงได้ 5500 แยกขายอาจได้สัก 6000
      ถ้าทำใจเรื่องราคาไม่ได้ก็ เก็บไว้ใช้งานอื่นแทนครับ สเปคมันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ใช้งานบ้านๆก็สบายๆ
      ส่วนถ้าจะซื้อใหม่ ก็ตั้งกระทู้ใหม่ แล้วบอกงบดีกว่าครับ มีคนจัดเก่งๆหลายคน

Comment

ถ้ามันยังเล่นอยู่ เก็บไว้ดีกว่าครับ

Comment

เก็บไว้ใช้ก็ดีครับ สเปคแบบนี้ ทำงานทั่วไปได้สบายๆ

Comment

กำ ..ก็เค้าขอให้ตีราคาให้อ่ะ
            ดันบอกให้เก็บไว้ ก็รู้ว่าเกบไว้อ่ะดี
            แต่ถ้าตังไม่พอก็ต้องขายจิ

Comment

Originally posted by saypaisayma View Post
              กำ ..ก็เค้าขอให้ตีราคาให้อ่ะ
              ดันบอกให้เก็บไว้ ก็รู้ว่าเกบไว้อ่ะดี
              แต่ถ้าตังไม่พอก็ต้องขายจิ
              อ่านซะ ผมแค่คิดไม่เหมือนคนเองนะครับ อิอิ

Comment

...ขำ...

Comment

เก็บแรม ฮาดดิส(ใช้หลายๆลูกไม่มีปัญหาครับ) แล้วก้อ Psu450(ถ้าวัตต์แท้นะ) ใช้สบายคับ

Comment

Working...
                  X