Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน Sound card ใหม่เป็น Asus Xonar D2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน Sound card ใหม่เป็น Asus Xonar D2

เดิมๆใช้ on board reatek HD sound
    แต่วัตดุประสงค์หลักคือนำมาต่อกับ AVR เพื่อใช้ดูหนัง โดยผ่านขั้ว digital out Coaxial
    เปรียบเทียบแล้วเสียงต่างกันลิบ ๆ Xonar ให้เสยงพลิ้วกว่าเยอะ ใครบอกว่าใช้ SPDIF แล้ว sound card ทุกยี่้ห้อแล้วเสียงไม่ต่าง ไม่น่าจะจริงเสมอไป (ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะรุ่นใหญ่หรือเปล่านะ)

ติดที่ XONAR เสียงนุ่ม แต่ฟังได้นานนะครับ กำลังเบิร์นอยู่ครับ

ท่านใดมีตัวอื่นแนะนำเชิญร่วมแจมครับ

ผมว่า Optic ไม่ต่างนะ แต่ถ้า Coaxial ไม่แน่

Comment

เห็นด้วยครับ เพราะตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ เสียงต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ถึงผมจะเน้นฟังเพลงเป็นหลัก

Comment

Working...
      X