Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านทั้งหลาย คิดกันไหมว่า มันขัดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านทั้งหลาย คิดกันไหมว่า มันขัดๆ

คือ เทคโนโลยี มันพัฒนาแปลกๆนะครับ

จาก AGP 8X มาเป็น PCI-Ex 1.0 บางคนยังใช้ไม่เต็มที่ บางคนยังไม่ได้ใช้เลย
    PCI Ex 2.0 ก็ออกมาแล้ว และบางท่านก็เอาการ์ด 2.0 มาใส่บอร์ด 1.0 แล้วมาบ่นว่าไม่แรง มาบ่นว่า กระตุก
    DX 9.0 ยังไปได้ไม่เต็มที่ DX 10 10.1 10.2 10.x ก็มาเรื่อยๆ ซึ่งไม่ได้ใช้การเลย
    เมนบอร์ด DDR2 บางคนยังไม่ได้ใช้ ยังไปไม่สุด DDR3 ก็ออกมา
    การ์ดจอ รุ่นยักษ์ๆ ออกมา ทั้งๆที่ยังเล่นเกมส์ลื่นทุกเกมส์ ราคาลดฮวบฮาบ

ทั้งๆที่โปรแกรมใช้งานทั่วไป ยังไม่รู้จักเลย ตอนนี้ Scaner ผมยังหา Driver ไม่ได้เลย

ผมว่า มันขัดๆยังไงก็ไม่รู้ เหมือนเราเอาเงินไปทิ้งให้ไครสักคน

ท่านๆ มีความเห็นยังไงกันบ้างครับ

มนุษย์ใฝ่หาสิ่งที่ดีที่สุดเสมอ ใยเราจึงอยู่กับที่....

ปล.เทคโนโลยีมันไปไวครับ

Comment

คนมักจะไม่หยุดอยู่กับที่คับ อาจจะเพราะความ โลภ ไม่ว่าจะโลภในด้านไหนก็ตามแต่ เช่น อยากได้เงิน อยากดัง อยากได้เทคโนโลยี้ใหม่ อยากได้ความรู้ ฯลฯ

สรุป

คนไม่รู้จักพอคับ!!

Comment

มันไม่ขัดๆหรอก ไปเร็วขนาดนี้น่าจะไหลลื่นมากกว่า 555+

Comment

ถ้าไม่พัฒนาคู่แข่งทางธุรกิจก็แซงสิท่าน

ทุกอย่างมันเป็นการแข่งขันทางธุรกิจ

Comment

ดีครับ ผมชอบรอสอยสักปีนึง ราคาถู้กถูก

Comment

ถ้าเขาทำ 1 แล้วไป 10 เลย แล้วเขาจะเอากำไรจากไหนล่ะครับ มันก็ต้องซอยกันหน่อยครับ
              1แล้วไป 2, 3, 4, 5, 6, 7 หรืออาจจะ
              1 แล้วไป 1.1, 1.2, 3 แล้วกลับมาทำ 2,2.1
              เงินมันจะได้สะพัดครับ อิอิ

เข้าใจไหมครับเนี่ย หรือผมเข้าใจคนเดียว

Comment

ความอยากครับ

Comment

มันเป็นเรื่องของการตลาดนะครับ
                  ถ้าไม่ขยันเปลี่ยนรุ่น หรือออกรุ่นใหม่ ๆ มาเรื่อย ๆ
                  ไม่อย่างนั้น ก็ไม่มีใครคิดจะ upgrade
                  แล้วผู้ผลิตเหล่านั้นจะหารายได้จากไหนละครับ

Comment

เรื่องของธุรกิจ

Comment

แนะนำให้ฟัง เรื่องธรรมดาอพาร์ตเม้นคุณป้า

Comment

Working...
                      X