Announcement

Collapse
No announcement yet.

FX 5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FX 5200

เครื่องผมมันเก่าไปนิด ใช้ FX5200
    แล้วเพิ่งลง windows ใหม่
    แบบที่ theme เป็นแบบ vista

แล้วลง driver การ์ดจอที่แถมมากับการ์ด
    ภาพที่ได้มันจะไม่ชัด สีแตกๆ
    สีก็ set ได้แค่ 16 bit

แต่พอมาลง 91.31_winxp2kmce_english_whql
    เห็นเขาว่าดีที่สุดแล้ว เลยมาลง
    ภาพชัดเลยครับ จากที่ดู Windows media แล้วเป็นเขียวๆ หายไปเลยครับ

ตอนแรกก็ไปโหลดตัว driver จาก nvdia มาเหมือนกัน
    เวอร์ชั่นน่าจะใหม่กว่า(ดูจากเลข) มันก็ใช้ไม่ได้

เลยเกิดข้อสงสัยคือ
    1. ทำไมเอาเวอร์ชั่นใหม่มาลง แล้วมันถึงไม่ work
    2. เวอร์ชั่น 91.31_winxp2kmce_english_whql ดียังไงครับ
    มันมีตัวลงเพิ่ม 3d อะไรนี่แหละด้วย
    3. ที่เอาตัว drive ที่มากับ card ลงแล้วใช้ไม่ได้
    มีผลมาจาก windoes mผมลงใหม่ด้วยหรือไม่

ยาวนิดนึงครับ แต่อยากทราบจิงๆ เพื่อเป็ยความรู้

ลอง 175.19 ดูครับ

http://www.nvidia.com/object/winxp_175.19_whql.html

Comment

ผมก้อใช้ fx5200 เหมือนกานแต่ไม่ชอบใช้ธีมดัดแปลงใช้แบบคลาสสิค มันเบสิคสุดๆเลยเลยล่ะไม่มีปันหาไรเลย

Comment

ผมว่าหาวินโดว์เพียวๆมาลงดีกว่ามั้ยครับ

Comment

driver เก่าลงกะวินโดวตัวใหม่ๆมีปัญหาเป็นธรรมดาครับเค้าถึงต้องอัพเดทไดรฟ์เวอร์ให้เราโหลดใหม่อยู่เรื่อยๆ - -*

Comment

Working...
          X