Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องสายTV-Out

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องสายTV-Out

ใครพอมีรูปสายTV-Out แบบ USB บ้างครับ ที่ด้านหนึ่งเป็น USB อีกด้านเป็น 3 สี(แดง ขาว เหลือง)

คุณครูวิชาคอมพ์อยากเห็น พอดีเขาจะซื้อ

ช่วยผมหาหน่อยนะครับ สงสารครู

เอ่อ มีด้วยหรอครับไม่เคยเห็นแฮะ ใครมีหรือเคยเห็นมาไขความกระจ่างหน่อยครับอยากรู้เหมือนกัน

ปล.เคยเห็นแต่แบบด้านนึงเป็นเอวีแล้วแยกออก3หัวอ่ะแถมมากับการ์ดจอครับ

Comment

ไม่มีมั้ง

แปลกสุดเห็นมีแต่ DVI to Component

Comment

รูป DVI - Component (เขียว น้ำเงิน แดง เป็นสัญญาณภาพ 3 เส้น)

แต่ แดง ขาว เหลือง เป็นคนละแบบกัน (เรียกว่าสาย AV เป็นเสียง 2 เส้น ภาพ 1 เส้น)
        แดง ขาว เป็นสายสัญญาณเสียง เหลืองเป็นสัญญาณภาพ

ส่วนอีกรูป เป็นสาย DVI - HDMI คับ

จิง ๆ แล้ว HDMI เนี่ย ต้องออกทั้งภาพและเสียง แต่ถ้าเป็น DVI - HDMI จะออกได้แต่ภาพอย่างเดียวคับ

ส่วนที่คุณอยากได้รูป คืออันนี้คับ

USB - AV แถม Svideo ให้ด้วย ตัว Svideo สัญญาณดีกว่า AV แต่ไม่มีเสียงคับ

แต่สถานที่ขายไม่มั่นใจ พารากอน อาจจะมีคับ เพราะผมซื้อสาย DVI - HDMI จากที่นั่น
        ราคาอาจจะแพงมากจนไม่อยากใช้เลยคับ 555
        Last edited by lovelyfoon; 30 Jul 2008, 13:03:38.

Comment

Working...
        X