Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI U100 Wind Notebook มันมีขายยังครับใครรู้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI U100 Wind Notebook มันมีขายยังครับใครรู้บ้าง

MSI U100 Wind Notebook มันมีขายยังครับใครรู้บ้าง

Intel Atom 1.6GHZ, 512MB L2 Cache, FSB 533
    ชิปเซ็ต 945GMS+ ICH7-M
    หน่วยความจำ 1G DDR2 667
    ฮาร์ดดิสก์ 80 GB
    จอภาพ 10"W (1024*600) LED
    การ์ดจอ UMA Shared
    ออปติคอลไดร์ฟ
    S-Video
    USB USB 2.0*3
    FireWire
    Wireless LAN MS-6894
    56K Modem
    LAN
    บลูทูธ Bluetooth
    ตัวอ่านการ์ด 4 in 1 Card Reader (SD, MMC, MS, MSPRO)
    Express Slot
    Web CAM Webcam 1.3 Mpx
    แบตเตอรี่ 3 Cells
    ระบบปฏิบัติการ(ของแท้) Linux
    น้ำหนัก 1kg
    รับประกัน 1st Year International and local warranty
    คุณสมบัติอื่นๆ White, Pink, Black, Free Protective Softcase

ราคา 15,999 บาท คับ

เห็นในเว็บมีให้จองนะครับ (จำเว็บไม่ได้)
    แต่ตามร้านทั่วไปยังไม่เห็นเลยครับ

Comment

http://www.itmeeidea.com/ จองได้ที่นี้คับ จองตอนนี้คงได้ของตอนกันยายน

ส่วนคนที่จองตอน commart ก็น่าจะได้ประมาณสิงหา นี้ละคับ

ผมว่าคุ้มกว่า EEE pc ของ ASUS แต่ตัว body MSI ลองดูในเว็บละกันคับ ดูไม่ค่อยแข็งแรงเหมือน Asus เท่าไร
      ยังไงใครซื้อ มาแล้วขอดูตัวเป็นๆหน่อย นะคับ

Comment

สำหรับเมืองไทยไม่ทราบครับ แต่ผมไปจับตัวจริงมาแล้วเมื่อวาน เล็ก เบา HDDเยอะ(สำหรับSub Notebook) ทำงานเร็วใช้ได้เลยนะ สำหรับงานเอกสารทั่วไป ติดอยู่ที่มันไม่มีOptical Driveครับ
        ตรงบานพับดูไม่ค่อยแข็งแรงเท่าAsus แต่คิดว่าไม่หักหรือแตกง่ายๆ ถ้าไม่กระแทกแรงจริงๆ
        หน้าจอถือว่าสดใสใช้ได้ แต่ถึงกระมั้น10นิ้วจะเอามาดูหนังก็ใช่ที่ นอกจากจะเอาไว้แอบใครบางคนดู
        อ้อ
        ตัวที่ผมลองเป็นWindows XPนะครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          สำหรับเมืองไทยไม่ทราบครับ แต่ผมไปจับตัวจริงมาแล้วเมื่อวาน เล็ก เบา HDDเยอะ(สำหรับSub Notebook) ทำงานเร็วใช้ได้เลยนะ สำหรับงานเอกสารทั่วไป ติดอยู่ที่มันไม่มีOptical Driveครับ
          ตรงบานพับดูไม่ค่อยแข็งแรงเท่าAsus แต่คิดว่าไม่หักหรือแตกง่ายๆ ถ้าไม่กระแทกแรงจริงๆ
          หน้าจอถือว่าสดใสใช้ได้ แต่ถึงกระมั้น10นิ้วจะเอามาดูหนังก็ใช่ที่ นอกจากจะเอาไว้แอบใครบางคนดู
          อ้อ
          ตัวที่ผมลองเป็นWindows XPนะครับ
          ตอนนี้อยู่ที่ไหนเหรอครับ แล้วตัวเป็นๆ สวยกว่า acer asus ) ปล่าวครับ

Comment

ยุโรปครับ ยังไม่เคยเห็นของAcerแต่รวมๆแล้ว โค้งเว้าสวยกว่าAsusครับ ติดตรงสีมันด้านๆนี่หล่ะ แต่Keyboardสบายมือใช้ได้ เพียงแค่ที่ผมเจอมันเป็นKeyboard EU Layout เท่านั้นเอง

Comment

Working...
            X