Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนถามครับ เรื่อง Devil May Cry 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนถามครับ เรื่อง Devil May Cry 4

...คือผม Load Demo ของ Devil May Cry 4 มาลองเล่นดูแล้ว ภาพสวย เล่นได้ ไม่กระตุก ...แต่ มันจะ
    เป็นภาพ slow ช้า ไม่ทราบเป็นเพราะเหตุใดครับ แล้วถ้าเาแผ่นจริง มาลงจะเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ กลัวซื้อมาเสียตังค์ฟรีๆ ...ขอบคุณล่วงหน้าที่ตอบครับ

Spec
    cpu AMD x2 4800+
    Ram 512*2
    การ์ดจอ GF 7300Gs

เอ่อ เห็นสเป็คแล้วก็ต้องบอกว่า น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ อยากทราบรายละเอียดการปรับภาพในเกมครับ

Comment

ต้องเปลี่ยนการ์ดจอครับ
      เป็นภาพ slow ช้า นั่นแหละคือ กระตุกครับ

Comment

การ์ดจอมันรับไม่ไหว เอาแผ่นจริงมาลงก็เล่นไม่ได้(สโลว์)เหมือนเดิม ง่ายๆ ให้เข้าโหมดทดสอบเครื่องที่มันจะรายงานเสป็คเครื่องของเราพร้อมกับแสดงภาพ มี4 ฉาก แล้วมันจะสรุปผลว่าให้เราต้องเปลี่ยนฮาร์ดแวร์ ^-^

Comment

มีตัง 2000 สอย 8600GT 256MB มาก็สบายๆแล้วครับเกมนี้

Comment

...อ้อมันเป็น เช่นนี้นี่เอง ตกลงเปลี่ยนแค่ การ์ดจอ อย่างเดียวก็อยู่แล้วใช่ไหมครับ แล้วขั้นต่ำต้องเริ่ม ตั้งแต่ 8600GT
            เลยใช่ไหมครับ...

Comment

ใช่เลย..
              8600GT หรือ HD 3850 ก็ได้มันส์แล้ว

Comment

แล้วรูปในลายเซนต์ถ้าจำไม่ผิด PC only ครับอิอิได้จากตอนเล่นจบ Legendary dark knight
                ปล.สรุป Sanctus Dibolica เป็นบอสที่งี่เง่าที่สุดมันสมควรเป็นบอสด้วยเหรอ
                ตีเกราะแตกพอมัน guard เอามือชกมันจะเหวอๆแล้วฟันต่อสักพักเกราะบางๆชั้นที่2ของมันก็จะแตกแล้วก็รุมยำสบายๆเลยครับตีฟรีๆเลยง่ะ
                เล่นไปเล่นมามันเป็นบอสที่กระจอกที่สุดแล้วมั้งเนี่ย แพ้ Nero อย่างแรงขนาดเล่นใน Legendary ยังเลือดไม่ค่อยจะลดเลยเหลือสบายๆ

Comment

nb spect ประมานนี้เล่นได้มั๊ยคับuntitled.bmp

Comment

ผมว่าเพิ่มแรมอีก 1g. ก็ดีน่ะ ซีพียูแรงกว่าผมอีก

ของผม p4 631 ram 2 g. ati x1650 ddr3 ก็ลื่นใช้ได้แล้ว แบบพอเพียง แรมยังช่วยทำงานอื่น ๆ ได้ด้วยน่ะ

Comment

Working...
                    X