Announcement

Collapse
No announcement yet.

________Synnex & การเคลม_________ ??????????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ________Synnex & การเคลม_________ ??????????

มีเรื่องรบกวนถาม สมาชิก OCZ หน่อยน่ะครับ
    คือ ผมใช้ mainboard ซึ่งตอนนี้มันเกิดอาการเอ๋อ แบบ กู้ไม่กลับ ไม่สามารถที่จะ boot เครื่องเข้าไปได้แล้ว ประกัน synnex เริ่ม
    05/2008

ผมมีคำถามกับเรื่องการเคลม
    1. ผมสามารถแจ้งเปลี่ยน ขอแบบ เปลี่ยนต่างรุ่น หรือ อัพเกรด ได้ไหมครับ ( หรือต้องดูช่างของ SYnnex ซ่อมก่อน ดูว่ามีฝีมือแค่ไหน ถ้าฝีมือไม่ถึง ก็จะได้เปลี่ยน) ( หรือต้องดูทาง synnex ว่าสินค้าที่ส่งเคลม มีสต็อกเหลืออยู่ไหม ) ( เช่นถ้าสต็อกสินค้ารุ่นที่เราส่งเคลมมีอยู่ ก็คงเปลี่ยนไม่ได้ หรือไม่จำเป็น สามารถ แจ้งเปลี่ยนได้เลย ตอนเอาไปเคลม ถ้าสินค้าที่ส่งเคลม อยู่ในข้อบังคับของการรับประกัน

2. ราคาสินค้าถ้าเราจะเปลี่ยนรุ่น หรือ อักเกรด ทาง synnex ถ้าราคาเท่ากัน ในปัจจุบัน ถ้าเราขอเปลี่ยน แบบนี้จำเป็นไหมที่ต้อง บวกเงิน อีกครับ

PS. ถามท่านที่เคยมีประสบการณ์ก่อน ก่อนจะไปเคลม จริงๆพรุ่งนี้
    Last edited by sexmancom; 30 Jul 2008, 13:35:05.

dun 1 TTTTTTTTTTTT

Comment

เครมเลยไปทีไรมันปิด 0 ทุกทีไม่รู้เป็นไร - -*

Comment

สามารถเจรจาตกลงกันได้ที่ศูนย์เลยงับ .... เป็นไปได้ทุกอย่างตามที่คุณว่ามาเลย

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
          เครมเลยไปทีไรมันปิด 0 ทุกทีไม่รู้เป็นไร - -*

Comment

หวังว่าคงได้เปลี่ยน

Originally posted by dears View Post
            สามารถเจรจาตกลงกันได้ที่ศูนย์เลยงับ .... เป็นไปได้ทุกอย่างตามที่คุณว่ามาเลย

Comment

ผมเคยเคลมhd ผ่านร้านรอ ประมาณ อาทิตกับ วัน ก็ไม่นานเกิดไปนัก

Comment

เครมแล้วอัพเกรดเปลี่ยนรุ่นได้ครับ แต่ต้องดูว่ามีของด้วยปะครับ ลองโทรไปคุยกันก่อนได้ครับ

Comment

หากเป็นรุ่นที่ยังมีจำหน่ายอยู่ และสภาพ MB ที่เราเอาไปเคลมนั้น ยังอยู่ในสภาพค่อนข้างใหม่
                  ที่เคยเคลม จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะครับ
                  และหากต้องการเปลี่ยนรุ่น ก็ขึ้นกับการเจรจาส่วนต่างนะครับ
                  ลองเลือกดูรายละเอียดในเว็บได้ตามนี้ครับ
                  http://www.synnex.co.th/warranty/

Comment

ดีนะที่เข้ามาอ่านต้องขอบคุณคห.9ด้วยครับผมเพิ่งรู้ว่าเอาไปอัพเกรดได้พอดีผมซื้อมาผิดจะซื้อdvdrwแบบsataดันสอยแบบideมาซะงั้น

เพิ่มนิดนึงครับถ้าเกิดของไม่ได้เสียยังอยู่ในประกันแล้วเราเอาไปอัพเกรดรุ่นเพิ่มเงินส่วนต่างได้มั้ยครับแล้วถ้าได้วอยของตัวใหม่นี่จะเริ่มนับต่อจากของที่เราเอาไปอัพหรือเริ่มนับใหม่เลยครับ
                    Last edited by zOpalz; 30 Jul 2008, 19:55:29. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Originally posted by zOpalz View Post
                      ดีนะที่เข้ามาอ่านต้องขอบคุณคห.9ด้วยครับผมเพิ่งรู้ว่าเอาไปอัพเกรดได้พอดีผมซื้อมาผิดจะซื้อdvdrwแบบsataดันสอยแบบideมาซะงั้น

เพิ่มนิดนึงครับถ้าเกิดของไม่ได้เสียยังอยู่ในประกันแล้วเราเอาไปอัพเกรดรุ่นเพิ่มเงินส่วนต่างได้มั้ยครับแล้วถ้าได้วอยของตัวใหม่นี่จะเริ่มนับต่อจากของที่เราเอาไปอัพหรือเริ่มนับใหม่เลยครับ
                      ถ้าศูนย์บริการเช็คแล้วว่าไม่มีของรุ่นนั้นในสต็อกแล้ว ทางศูนย์ฯจะติดต่อกลับมาว่าจะเอาของคืนหรือจะเพิ่มเงินส่วนต่างเพื่ออัพเกรดเป็นรุ่นใหม่ครับ

แต่ถ้ายังไม่เสียแล้วขอเอาไปอัพเกรดผมว่าศูนย์ฯคงไม่ยอมหรอกครับ เพราะมันไม่เข้าเงื่อนไขใดๆของเขาเลยนะ ส่วนประกันนั้นถ้าเปลี่ยนของใหม่ก็เริ่มนับใหม่เลยครับ แต่ถ้าส่งซ่อมประกันก็นับต่อ

Comment

แบบนี้ผมก็อดเปลี่ยนเป็นแบบsataเลยสิเนี่ย ขอบคุณมากครับ โล๊ะทิ้งซื้อใหม่อย่างเดียวหุหุ

Comment

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
                          หากเป็น DVDRW แล้ว ผมว่าใช้แบบ IDE ก็เพียงพอต่อการใช้งานแล้วละครับ
                          ใช้แบบ SATA มันก็ไม่ได้ทำให้เร็วกว่าเดิม แถมยังชอบเจอปัญหาว่ามองไม่เห็นอีกตั้งหาก
                          เดี๋ยวจะกลายเป็นหนีเสือปะจรเข้แทนไปซะก่อน

Comment

แบบว่าสายแพมันรุงรังเวลาเสียบในเคสอ่ะครับลากสายจากล่างขึ้นบน- -'ถ้าเป็นสายsataมันไม่รุงรังดีครับอิอิ

Comment

ถ้าอัพเกรดก็เพิ่มตังคับผม

Comment

Working...
                              X