Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนด้วยนะค่ะพอดีจะหาซื้อโน๊ตบุ๊ค มือใหม่มากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนด้วยนะค่ะพอดีจะหาซื้อโน๊ตบุ๊ค มือใหม่มากๆ

อ่านในบอร์ดแล้วไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะคือออกจะโง่เรื่องพวกนี้ แล้วก็ไม่เคยซื้อโน๊ตบุ๊คมาก่อนเลยด้วย
    คราวนี้ตั้งใจจะซื้อเอาไว้สักเครื่องแค่พอให้เล่นเกมสเป็คสูง ๆ ได้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรมากนัก
    แล้วระหว่าง AMDกับcore2 มันต่างกันยังไงอะค่ะ คนขายแนะนำแต่core2 ดูแล้วราคามันต่างกันมากเลย
    ตอนแรกกะว่าจะซื้อacer เพราะคอมที่บ้านก็ใช้แต่อ่านในบอร์ดเขาบอกกันว่าร้อนง่าย มีรุ่นไหนพอจะแนะนำได้บ้างไหมค่ะ
    ราคากลาง ๆ คุณภาพเยี่ยม เล่นเกมส์สบาย ฮา ฮา
    พอดีเป็นคนโลภนิด ๆ ยังไงก็รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณมาก ๆ เลย

งบเท่าไหร่ครับ...ถ้าเล่นเกมแนะนำ asus benq ครับ
    ท่านอื่นๆว่ายังไงครับ

Comment

งบเท่าไร่ล่ะครับ แล้วเล่นเกมส์ประเภทไหนครับ

Comment

เช่นเดียวกับกระทู้บนครับ ราคากลางๆ 20000-30000 บาท ก็แจ๋วแล้วครับสำหรับมือ 2 ทีนี้เรื่อง cpuนะครับ ต้องยอมรับว่า intel core 2 แรงกว่า turion x2 ของทางAMD ครับ(ถึงเราจะแฟนพันแท้ AMD ก็ตามทีครับ ราคามันก็เลยต่างกันอยู่เยอะเหมือนกันครับ แต่จิงถ้าเน้นเล่นเกมส์ลองมองดูรุ่นที่มีการ์ดจอแยกจะแจ๋วกว่าครับ อย่างน้อยก็เป็นพวก 8400gs ของ nvidia หรือไม่ก็ ถ้าเป็นทาง ATI ก็ต้องเป็นตัว x2400 ก็จะสามารถรับกราฟฟิกได้ระดับนึงครับ ถ้าให้แนะนำยี้ห้อก็มีข้อดีเสียต่างกันตรงนี้ครับ

acer ประกันเยี่ยมครับเครื่องซื้อมาไม่ค่อยมีปัญหา - ร้อนมักๆๆเป็นแทบทุกตัวยกเว้นตัวเล็กๆพวกจอ12จะไม่ค่อยร้อนครับ
        asus ทนมือทนเท้ามากครับตกไม่ค่อยพัง - ไปเคลมมาครั้งนึงรอนานมักๆ เหงือกแห้งเลยครับ แล้วก็ส่วนใหญ่เครื่องจะประกันศูน asus โดยตรงหาศูนลำบากอยู่เหมือนกันครับ
        sony เพียบพร้อมไปซะทุกอย่างสำหรับการใช้งานไม่ร้อนไม่ค้างบ่อย - ราคามหาโหดแพงมากถ้าเทียบกับ 2 ยี่ห้อข้างบนในสปปกเดียวกัน
        dell ราคากลางๆคุ้น ภาพคุ้มราคา - หนักนะแทบทุกรุ่น 2โลอัพทั้งนั้นครับยกเว้นตัว XPS ครับ(อันนั้นก็แพงอยู่) แล้วก็ประกันหายากเหมือนกันครับ แต่ก็แลกกันตรงที่เปลี่ยนอุปกรณ์ให้เลยในบางรุ่นครับไม่ซ่อม
        HP compaq ถูกมักๆ ตัวเครื่องสวยงาม - พลาสติกทั้งนั้นครับทั้งตัวและหัวใจ บอบบางไปถ้าไม่ใส่กระเป๋าดีดีอย่าให้ตกเชียวหละ ศูนหายากอีกเช่นกันครับ

ยังไงถ้าเน้นเล่นเกมส์ลองดูเรื่องการ์ดจอเป็นหลักแล้วกันนะครับมีอะไรสงสัย PM มาได้ครับถ้าผมพอตอบได้จะตอบกลับไปให้ครับ

Comment

เอาแค่ที่เคยใช้ละกัน
          sony สวย หรู ดูดี ไฮโซ ไม่งอแง ทรมานทรกรรมเครื่องก็ยังชิลๆ แต่แพงมหาโหด ถ้าหมดประกันก็นั่งภาวนาว่าอย่าให้ได้ซ่อม/เปลี่ยนอะไรแล้วกัน ได้จ่ายอ้วกแน่

dell ถึก ทน ประกันแพง แต่เยี่ยม ไม่ต้องวิ่งหาศูนย์ให้เหนื่อย แค่กดโทรศัพท์ นั่งรอที่บ้าน ปกติจะมาวันพรุ่งเลย แต่ถ้าไกลๆหน่อยอาจจะ2วัน ตอนเปลี่ยนอะไหล่ อยู่ในสายตา ไม่ต้องระแวงว่าจะได้คืนแบบยับเยิน (เพื่อนเคยเจอมากับตัว ยี่ห้อไรจำไม่ได้ละ ตอนเอาเข้าศูนย์ อย่างนิ้ง ออกมา โอ้วว นี่คอมช้านรึเนี่ยยย!!!) รุ่น 14 นิ้วหนักราวๆ 2.5 โล ส่วนหน้าตา เอ่อ... ในสายตาเรา สวยแต่ xps อ่ะ

acer เสปกดี ราคาถูก แต่ร้อนชะมัด เคยเปิดแค่เกม 2D กับเว็บบอร์ด พี่ท่านพุ่งไปเกือบร้อยองศา (แค่เปิดเครื่องขึ้นมา ก็ล่อไป 66 ละ) อย่างอื่นไม่แน่ใจ เพราะไม่ค่อยได้จับ (คอมคนอื่นว่างั้น)

Comment

ขอบคุณมากค่ะ แต่ถ้าcore2 กับamd ไม่มีผลกับเครื่องร้อนใช่ไหมค่ะ ขึ้นอยู่กับความชอบใช่ม๊ะ

Comment

Originally posted by charm View Post
              ขอบคุณมากค่ะ แต่ถ้าcore2 กับamd ไม่มีผลกับเครื่องร้อนใช่ไหมค่ะ ขึ้นอยู่กับความชอบใช่ม๊ะ
              แทบจะไม่ต่างกันในเรื่องความร้อนครับ amd จะร้อนกว่าเล็กน้อย และกินไฟมากกว่าหน่อย เท่านั้นล่ะครับ
              ส่วนประสิทธิภาพ ถ้าไม่ได้เอาไปทำอะไรหนักหนาสาหัส มันก็แทบจะไม่ต่างกันเลย

Comment

ง่ะ acer ร้อนหรอ ขอค้านคนนึ่งได้ไหม ^^

Comment

ว่าแต่ซื้อมาเล่นเกมส์ประเภทไหนครับ เดี๋ยวเสียใจ ถามเผื่อไว้ก่อน เพราะ laptop มันเล่นเกมส์ไม่ดีอย่างที่คุณคิดนะครับ

Comment

ทำมัยไม่มีข้อดีข้อเสียของ Toshiba ด้วยอ่ะค่ะ อยากทราบว่าเป็นยังไงกำลังจะซื้อยี่ห้อนี้อ่ะค่ะ

Comment

โตชิบ้า ยิ่งโตยิ่งบ้าครับ อะฮ่า ล้อเล่น อันนี้ก็โอเคนะครับ เท่าที่เห็นเค้าใช้มา ก็ทนดี

Comment

Working...
                      X