Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยคร้าบบ เลือกไรดีครับ cpu กาดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยคร้าบบ เลือกไรดีครับ cpu กาดจอ

สเปคตอนนี้นะครับ

E4600 2.4 Ghz
    M/B EP31-DS3L
    Ram ADATA 2*2GB
    PowerColour HD3870 512MB DDR4
    Tagan 480 u38
    HDD 2 ลูก

ช่วยเลือกหน่อยนะครับ

1. เปลี่ยน CPU เป็น E8400 หรือ Q6600 นอกนั้นเหมือนเดิม
    กับ
    2. เปลี่ยน กาดจอเป็น 4850 แต่ CPU ตัวเดิม

เอายังไงดีอ่ะครับ
    ใช้งานก็พวกเล่นเกมเน็ต ดูหนัง อ่ะครับ

ดันๆ

Comment

แรงมากมายแล้วทั้งคู่เลยครับ

การ์ดจอเปลี่ยนไปก็ไม่เห็นผลเพราะเกมส์ยังไม่มีไห้เล่น

cpu ก็ดูแล้ว เหลือเฝือหล่ะครับกับงานที่ไช้

เก็บตังไว้ก่อนดีกว่าครับ พอเพียง

Comment

เหมือนว่าจะตอบไปแล้วนะ

Comment

ถ้าให้เลือกเปลี่ยน CPU
          การ์ดจอยังได้อยู่

Comment

ตั้ง 2 กระทู้นิ..

Comment

แหะๆตั้งไว้2ห้องอ่ะครับ ตกลงยังไม่ต้องเปลี่ยนใช้ไม๊ครับ งั้นเปลี่ยน LCD เป็น 22 ก่อนละกัน เอา benQ G2110W หรือ Samsung 2253LW ดีครับ อิอิ รบกวนอีกนิด

Comment

เปลี่ยการ์ดจอ cpu เดิม

Comment

E4600 ลากได้เท่าไหร่อ่ะครับมันจะถึง 3.2 ไม๊ตอนนี้ผมลากไป 3.0

Comment

แล้วถ้าถึง 3.2 ต้องซื้อซิ้งมาหรือป่าวครับ ตอนนี้clock ไป3.0 ใส่ซิ้งธรรมดา อุณหภูมิประมาน 52 องศา

Comment

Originally posted by bondinho View Post
                      E4600 ลากได้เท่าไหร่อ่ะครับมันจะถึง 3.2 ไม๊ตอนนี้ผมลากไป 3.0
                      3.2 ไม่น่าจะยากนะ เพราะ อี4300/4400 ยังไปกันได้เลย

อี7200 ก็น่าเล่นนะ เผื่อได้ 4กิก...อิอิ สี่พันเอง
                      ขายตัวเก่าเอาทุนคืน...

Comment

เอาการ์ดจอดีฟว่า เหอๆๆๆซีพียูยังแรง
                        ผม E4400 ลาก 3.4 สบายๆ

Comment

ตัวเก่านี่ขายได้อยุ่ประมานเท่าไหร่อ่ะครับมือ1มันอยู่ 4100

Comment

clock ไปเยอะๆนี่ต้องเปลี่ยนซิ้งใช่มั้ยครับ สัก 3.2 ผมไม่ได้ปรับไฟเลยอ่ะครับ 3.2 นี่ต้องปรับไฟป่ะครับผมปรับแต่ตัวคูนกับบัส

Comment

เปนผมจะเปลี่ยน บอร์ด อิอิ

Comment

Working...
                              X