Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิกส์ ขามันบุมลงไป 1 ขา สามารถนำไปเคลมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิกส์ ขามันบุมลงไป 1 ขา สามารถนำไปเคลมได้ไหมครับ

คือฮาร์ดดิกส์ขามันบุมลงไป 1 ขา สามารถนำไปเคลมได้ไหมครับ

แล้วซื้อที่ advice นี้ไป เคลมที่นั้นได้เลยใช้ไหมครับ

พอเช็ค hdture แล้วมัน จุดดำ 3 บรรทัดด้วยอ่ะครับ
    Last edited by champ36_90; 30 Jul 2008, 15:34:32.

ต้องลองไปเคลมดูก่อนครับ

แล้วซื้อที่ advice นี้ไป เคลมที่นั้นได้เลยใช้ไหมครับ
    ใช่ครับ

Comment

hdd มี bad อ่ะ เครมได้นะครับ แต่ถ้ามี บุบ หมายถึง ตัว hdd ภายนอก บุบ ผมว่าเครมไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by pizpizza View Post
        hdd มี bad อ่ะ เครมได้นะครับ แต่ถ้ามี บุบ หมายถึง ตัว hdd ภายนอก บุบ ผมว่าเครมไม่ได้ครับ

ตรงขาที่เสียบสายแพ มันบุมไป 1 ขาอ่ะครับ ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่ามันบุมลงไปได้ไง เวนกำจริงๆครับ

Comment

ลองเอาไปเครมดูครับ

Comment

บุมหรือหัก ถ้าหักผมว่ามีค่าใช้จ่าย แต่ถ้างอๆเบี้ยวๆหน่อย ก็ดันให้มันตรงๆ แล้วก็เครมคับ

Comment

ใช้คิมตัวเล็กๆ ปากแหลมๆ ดึงขึ้นมาให้เท่าๆ ขาอื่นแล้วเอาไปเครมครับ

Comment

ถ้าดัดแล้วหัก ก็ต้องหาขามาเปลี่ยนทั้งชุดอ่ะ

Comment

ของผมหัก2ขา กรอบด้านข้างแตก แคลมได้ครับ แต่Dcom นะ พึ่งไปแคลมได้ประมาณเดือนที่แล้วครับ
                  หากระทู้ของผม อันเก่าดูครับ

Comment

ผมเคยไปเครม HDD IDE 80GB ขายุบลงไปขานึง เนื่องจากผมเซ่อเอง ใส่หัวผิดด้วยแล้วฝืนดัน

พอเอาไปเครมเค้าบอกว่ามันเกิดจากความประมาทของผม ไม่ได้เกิดจากการใช้งาน

ด้วยเหตุนี้จึงไม่รับเคลมเศร้าจัง

Comment

Originally posted by virus023 View Post
                      ใช้คิมตัวเล็กๆ ปากแหลมๆ ดึงขึ้นมาให้เท่าๆ ขาอื่นแล้วเอาไปเครมครับ
                      ทำตามคำแนะนำของท่านนี้อ่ะครับ และถ้าต้องการให้ตัวขาไม่มีรอยให้เอาสก๊อตเทปพันตรงคีม แล้วจับให้แน่นที่สุดแล้วค่อยๆออกแรงดึงครับ
                      Originally posted by damned View Post
                      ผมเคยไปเครม HDD IDE 80GB ขายุบลงไปขานึง เนื่องจากผมเซ่อเอง ใส่หัวผิดด้วยแล้วฝืนดัน

พอเอาไปเครมเค้าบอกว่ามันเกิดจากความประมาทของผม ไม่ได้เกิดจากการใช้งาน

ด้วยเหตุนี้จึงไม่รับเคลมเศร้าจัง
                      ตามที่ท่านนี้บอกอะครับวันนี้ไปเคลมของมาอ่านดูระเบียบการประกัน ขายุบเข้าไปด้านในไม่ให้เคลมคับ

Comment

มันอยู่ที่คนรับเคลม รู้หรือปล่าวเท่านั้นแหละครับ ถ้าเขาไม่รู้ ว่าของมีปัญหาจากการใช้งานที่ประมาท เขาก็รับเคลม แต่ถ้าเขาพบว่ามีข้อพิรุธ เขาก็มีสิทธิที่จะไม่รับเคลมครับ

แต่ไม่ลองก็ไม่รู้ครับ

Comment

ลองเนียน ๆ ดูครับอาจจะเครมได้

Comment

Working...
                          X