Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ x1950pro มีปัญหาคลิปวีดิโอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ x1950pro มีปัญหาคลิปวีดิโอครับ

สเปกเครื่อง
    athlon x2 5000+ no be
    kingmax 1G X 2
    sapphire Radeon X1950PRO 512mb
    mainborad MSI K9A2 CF

คือมีปัญหาอยู่ว่าเล่นเกมส์ปกติแต่พอดูคลิปวีดิโอ
    บางตัว (ส่วนใหญ่เป็นไฟล์ .wmv) แล้วสีเพี้ยนแบบเล่นวีดิโอแล้วต่อช่องสัญญาณผิดครับ
    เห็นแต่เขียวๆ แดงๆ แต่ไฟล์บางตัวนามสกุลเดียวกันกับเล่นได้ตามปกติ งง ครับ
    ลองใช้ไดรเวอร์ล่าสุด 8.7 ของ ati แล้ว ทั้งแบบfull หรือ ไดเวอร์อย่างเดียวแล้ว
    ลองถอดไดเวอร์ออกลงเวอร์ชั่นเก่ากว่าที่มากับการ์ดมาก็เป้นเหมือนกัน
    ที่นี่ลองถอดไดเวอร์ออกหมดวินไม่รู้จักการ์ด ไม่รู้จักจอครับแล้วลองเปิดคลิปวีดิโอที่มันเพี้ยน
    อ้าว เล่นได้ปกติสีไม่ผิดเพี้ยนเลยครับ งงมากครับ จะไม่ลงไดรเวอร์ก็ไม่ได้ เพราะ
    ทำงานไม่เวิร์ก ใครรู้โปรดช่วยที หรือต้องหันไปเล่นค่ายเขียวน่ะ
    ที่เล่น ati เพราะเค้าบอกว่าภาพสวยกว่าแถมเป็นของ amd น่าทำงานกับ cpu amd ดีด้วยน่ะเนี่ย เฮ้อ ช่วยคนความรู้น้อยด้วยครับ ขอบคุณครับ

อาจจะเป็นที่ ไฟล์วีดีโอหรือปล่าวครับ

หรือ วินโดว์

หรือไม่ก็ Code video ที่ใช้ในการดู

Comment

ไม่เกี่ยวแน่นอน อยู่ที่โปรแกรมที่ท่านใช้เปิด หรืิอตัวไฟล์มากกว่า

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนใช้ nvidia ก็เคยเป็น ไม่แน่ว่าเป็นทีอะไรเหมือนกัน คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับ พวก Code video ที่ลงไปหรือป่าว ของผมเป็นเป็นกับไฟล์ .wmv แต่ไม่ทุกไฟล์นะครับเป็นเฉพาะบางไฟล์ของนามสกุลนี้

Comment

เป็นเฉพาะกับหนังชมพูหรึเปล่าครับ
          โดนเซ็นเซอร์ ของผมก็เป็นแย่จังๆๆ หุหุ

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
            เป็นเฉพาะกับหนังชมพูหรึเปล่าครับ
            โดนเซ็นเซอร์ ของผมก็เป็นแย่จังๆๆ หุหุ
            ผมดูก็ไม่เป็นอาการสีเพี้ยนเซ็นเซอร์ก็ไม่เกี่ยวนะครับ แต่ว่าดูทีไรกระตุกทุกที

Comment

ถ้าเป็นเฉพาะ .WMV เดาว่าคุณคงใช้ wmp 9 ใช่ไหมครับ
              เพราะเคยเป็นเหมือนกัน up เป็น 10 หรือ 11 ก็ไม่พบปัญหานั้นแล้วครับ

Comment

ขอบคุณขอเสนอแนะทุกท่านครับครับจะลองไปอัพwmpดูแล้วกัน
                ส่วนคลิปก็ทั้งชมพูไม่ชมพูแหละครับ คลิปที่แปะในเว็บก็เป็นครับ ส่วนอาการกระตุกก็เป็นเหมือนกันครับ แหะๆ
                ตอนนี้ใช้พวกแปลงไฟล์ไปเป็นaviดูได้แต่กินพื้นที่อีกตึมแถมเสียเวลาแปลงอีก แหะๆ

Comment

Originally posted by ryudia View Post
                  ถ้าเป็นเฉพาะ .WMV เดาว่าคุณคงใช้ wmp 9 ใช่ไหมครับ
                  เพราะเคยเป็นเหมือนกัน up เป็น 10 หรือ 11 ก็ไม่พบปัญหานั้นแล้วครับ
                  คิดแบบท่าน มายืนยันอีกคน

อาการ จขกท. ผมก็เป็นครับ หลังจากลง XP ใหม่ๆ เนื่องจากยังเป็น Windows Media Player 9
                  ต้อง update เป็น version 10 หรือ 11 อาการสีเพี้ยนจะหายไปครับ

Comment

ต้องอย่าดูคลิปโป๊ครับ

Comment

ดูทีไรสโตรก !!

Comment

อะไรกระตุกฟะ - -!

Comment

ลองส่งให้ผมดูจิจะได้รู้ว่าเป็นที่การ์ดป่ะ อิอิ

Comment

Working...
                          X