Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งได้ X3 2.1 มาใหม่ รู้สึกเบสมันจะไม่ค่อยออกเลยครับ ต้องเบิร์นก่อนรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งได้ X3 2.1 มาใหม่ รู้สึกเบสมันจะไม่ค่อยออกเลยครับ ต้องเบิร์นก่อนรึป่าว

คือต้องเปิดดังๆ แล้วต้องปรับ EQ ด้วยอ่ะครับ (ใน ตัวเลือกขั้นสูง ของ Volume Control ครับ) ถึงจะได้ยินเสียงเบสชัดเจน เบสมันนุ่มก็จริงอยู่ แต่เหมือนมันออกมาน้อยน่ะครับ (แบบว่า Saag 10S เบสยังชัดกว่า )

แต่ลมตรงท่อเบสมันก็ออกมาเยอะนะครับ แต่เสียงมันกลับเบาแปลกๆ

หรือว่าต้องเบิร์นก่อนครับ เสียงถึงจะอยู่ตัว ท่านที่ใช้ X3 2.1 อยู่ ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ใช้ Sound Card CT4810 ครับ
    ปล2. ผมวางซับไว้ใต้โต๊ะครับ (วางไว้ตรงช่องที่เค้าไว้วางเคส ของโต๊ะคอมอ่ะครับ)

ปล3. เอาไปฟังกับเครื่อง CD เบสแทบไม่ออกเลย - -"
    ปล4. ฟัังกับ Foobar2000 เสียงเบสกระหึ่มจริงๆ เหมือนเบสบนรถบัสเลย ชอบๆ (ปรับ EQ เอานะ )

ลองขยับดูครับ บางที่ผมวางแล้วเบสหายหมด บางที่ก็พอดีๆ บางทีผมจับยัดหาข้างฝา ปรับครึ่งเดียวเบสบรมเลย เบิร์นก็มีส่วนมากครับ แต่ว่าซื้อมาใหม่ๆก็เบาเยอะอยู่ดีนั่นแหละ

Comment

แก้ไข เบา เป็น เบส ครับ ขออภัย

Comment

เเรกๆเบสก็ยังไม่ออกหละครับ ต้องเบรินซักวันสองวันก่อน ซัพของผมต้องวาง***งๆหน่อยถึงจะได้ยิน
        ห้องผมมันเล็กมาก เบรินไปเรื่อยๆหละครับ

Comment

CT4810 ขายหรือ บริจาคให้คนอื่นไปก็ได้ครับ

X3 2.1 + ประหยัดหน่อยก็ CT4670

CT4670 ผมเหลือ 3 ตัว สภาพดี ถ้าอยากรีดฟลังลำโพงตัวนี้ก็ซื้อไปเปลี่ยนครับ

450+EMS50 ถูกที่สุดในเว็บนี้แล้วครับ

Comment

วางที่พื้นหรือเปล่าครับ ? ถ้าไม่ลองย้ายมาวางที่พื้นดู

Comment

Originally posted by romeoh View Post
              วางที่พื้นหรือเปล่าครับ ? ถ้าไม่ลองย้ายมาวางที่พื้นดู
              ของผม ไม่ปรับ EQ เลยเอา เดิม ๆ ใช้่ MUSIC SX
              เบส มากระจกแทบจะแตกและครับ ^^

ลองหาที่วาง ดี ๆ ครับ วางไว้พื้น มีผลนะครับ
              วางลอย ๆๆ มันจะได้ความรู้ศึก แปลก ๆ ครับ (สำหรับผม)

ลองหาที่วาง sub ดี ๆ ครับ วางถูกที่ขอบอกว่า ปรับ Bass น้อยยังกระหึ้มนะครับบบ อิอิ

Comment

ครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนตำแหน่งวางดู (จะเบิร์นต่อด้วย)

ปล. ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีก เชิญเลยนะครับ

Comment

3 วัน

Comment

เปลี่ยน soundcard ครับถ้าไม่ออก อืมแต่ความจริง CT4810 มันก็เสียงดีนี่นา
                    Last edited by tenfaces; 30 Jul 2008, 20:47:31.

Comment

ตอนแรกก็แบบนี่ละครับ พอผ่านไปสัก 2 อาทิต ก็จะเริ่มรู้สึกครับ เปิดทีกระจกสั่นและเสียงที่ได้ก็นุ่มมากครับผม^^

Comment

Originally posted by Xion View Post
                        ตอนแรกก็แบบนี่ละครับ พอผ่านไปสัก 2 อาทิต ก็จะเริ่มรู้สึกครับ เปิดทีกระจกสั่นและเสียงที่ได้ก็นุ่มมากครับผม^^
                        โอ้ อย่างนี้ค่อยโล่งใจหน่อยครับ

เดี๋ยวจะเปิดเพลงฟังมันทั้งวันเลย ดูซิเบสมันจะออกมาเพิ่มอีกมั้ย

Comment

บ้านอาจจะพังได้ หึหึ

Comment

รู้สึกตอนนี้ซับ X3 ของผมมันสั่นกระจกบ้านได้ละครับ งานนี้มีเสียวบ้านพัง อิอิ

Comment

ถ้าผมเปิดดังมากๆ จนบ้านสั่น มันจะเป็นอะไรมั้ยครับ (หมายถึงลำโพงนะ กันไว้ก่อนเดี๋ยวมีบ้านพัง อิอิ)

Comment

Working...
                              X