Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครจะซื้อ Compaq/HP มาดูกระทู้(พวก)นี้ก่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฟังมาเยอะมากครับเกี่ยวกับกระทู้ของ HP แต่เพิ่งเจอกระทู้นี้ . . . สุดๆ โดยเฉพาะคำที่บอกว่า

ปล2. ACER ของขายเยอะเหมือนกัน แต่ไม่เห็นมีคนว่าเยอะเท่าไร(ศูนย์มีคุณภาพกว่าเยอะ) อย่ามาบอกว่าของขายดีเลยปัญหาเยอะ ขี้เกรียจจะฟัง

ปล. ผมเตือนคุณแล้วนะครับ ถ้าซื้อมาเสียใจอย่ามาว่าล่ะกัน

แหมพิมพ์มาได้นะครับ คำพูดแบนี้ผมได้ยินบ่อยเวลาเด็กๆแถวบ้านเถียงกัน
    เวปบอร์ดนี้มีไว้ช่วยเหลือ ให้คำแนะนำกันเวลามีปัญหาแต่ที่คุณทำ . . . . . ?

Comment

แต่ละคนที่เข้ามาโพสโต้ตอบ ช่างเป็นคนที่ไม่มีวิจารณญาณเสียนี่กระไร

เขาเอาข้อมูลมาให้ดูดีๆ ไม่เห็นจะต้องว่ากล่าว หรือ "แถ" แบบหัวชนฝา เขาชนกำแพง

รู้สึกว่าคนไทย "โดยเฉพาะผู้ที่ชื่นชอบ HP" จะขาดคำว่า "วิจารณญาณ" เสียอยู่มาก

ไม่ทราบว่ารู้จักกันหรือเปล่า?

การแบ่งปันข้อมูล ไม่ใช่เรื่องที่ผิด แต่สุดแล้วแต่จะพิจารณาว่า มันจริงหรือเปล่า

ไม่งั้น user review ไม่ต้องมีไว้ทำพระแสงดาบง้าวแล้ว อย่างนี้

ปิดตาซื้อดีกว่า

Comment

Originally posted by little_nik View Post
        ลงซ้ำแล้วซ้ำอีก เห้อ.... เอาเวลาจับผิดยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ไปพัฒนาทักษะเรื่องอื่นๆ และใช้เครื่องให้คุ้มค่าดีกว่าครับ
        ไม่ทราบว่ารับจ้างโพสนี่ ได้วันละกี่ตังครับ?

Comment

Originally posted by tgst View Post
          ไม่ทราบว่ารับจ้างโพสนี่ ได้วันละกี่ตังครับ?
          ว่าแล้วชื่อนี้ต้องมา 555

นั่นหล่ะครับความคิดของคนที่กินดินแทนข้าว มันทนไม่ได้หรือไงครับถ้าไม่ได้มาพิมพ์อะไรโง่ๆ โชว์ (เขา) เนี่ย

ทั้งเจ้าของกระทู้ทั้ง tgst นี่ asus ทั้งคู่เลยแฮะ มีอะไรเป็นปมด้อยหรือเปล่าครับ ^^ ใช้ก็ไม่ได้ใช้ ถือเอาคำว่า "เค้าบอกกูมา" เหมือนกันเลย
          Last edited by little_nik; 30 Jul 2008, 20:24:53.

Comment

Originally posted by little_nik View Post
            ว่าแล้วชื่อนี้ต้องมา 555

นั่นหล่ะครับความคิดของคนที่กินดินแทนข้าว มันทนไม่ได้หรือไงครับ ที่ hp มันจะมีข้อดี? ^^
            ตอบให้ได้ก่อนนะครับ

ว่าคนที่เอา user review มานี่

มันผิดนักหรือ?

แต่คงตอบไม่ได้นะครับ เพราะการกระทำมันขัดกับคำพูด

แค่คำว่า "สัจจะ" ยังไม่มีเลย

ยี่ห้อต่างๆ มีทั้งข้อดี ข้อเสีย ในตัวมัน การที่จะมีคนเอามา review ให้ดู ไม่ใช่เรื่องเสียหาย

แล้วก็สงสัยว่าจะมีหมาบางตัวทนไม่ได้ ที่ HP จะมีข้อเสียเยอะกว่าชาวบ้านเค้า จนดิ้นเหมือนโดนน้ำร้อนลวกออกมาปกป้องท่านศาสดา Hewlett Packard แบบไม่คิดชีวิตกันใหญ่

Comment

asus ข้อเสียมีอะไร ผมก็รู้นะครับ และยอมรับได้

ผมยังตำหนิอยู่เลยกับ F8 ที่มีกระแสเสียหายมากช่วงนี้

ประกัน asus ผมก็ยังด่าในเรื่องท่าทีของช่าง

ไม่ทราบว่าอ่านหรือยังครับ? เรื่องที่ wireless ผมใช้ไม่ได้และยกไปให้ช่าง

ผมเป็นผู้ใหญ่พอครับ รับได้ทุกอย่าง

ไม่เหมือนหมาบางตัวหรอกครับ
              Last edited by tgst; 30 Jul 2008, 20:26:43.

Comment

Originally posted by tgst View Post
                asus ข้อเสียมีอะไร ผมก็รู้นะครับ และยอมรับได้

ไม่เหมือนหมาบางตัวหรอกครับ
                ลงทุนเปลี่ยนเป็นรูปหมาเป็นแพนด้าเพราะแบบนี้นี่เอง ^^

ผมก็รับข้อเสีย hp ได้แล้วต่างอะไรกับคุณ ??

ปัญญาชนเขาไม่ใช้คำสบถแบบนี้กันหรอกครับ แสดงให้เห็นว่าค่าเทอมที่คุณพ่อ-คุณแม่คุณส่งเสียไป มันไม่ได้พัฒนาอะไรในตัวคุณได้เลย ^^"

ps. ผมก็ไม่เคยบอก hp ไม่เสียครับ แต่รุ่นที่เสียเยอะ ห่วยเยอะ คือ series ที่ใช้ cpu t7xxx ผมว่าผมเคยตอบคุณไปแล้วเนอะ

Comment

555 โอ้ย ผมยังไม่ได้ว่าใครเป็นหมาเลยนะครับ ใครอยากรับก็รับไป

แล้วก็เรื่อง hp ที่ใช้ cpu t7XXX จะเสียง่าย ผมเห็นคุณพูดแล้วครับ

แต่ รู้ได้ยังไง ว่าเขาเปลี่ยนบอร์ดตามไปด้วย? อันนี้เคยถามไปแล้วเหมือนกัน

แล้วก็ตอบผมให้ได้ก่อน

ว่าคนที่เอา user review มาลง มันผิดตรงไหน?

Comment

ตอบให้ได้ก่อนนะครับ

ว่าคนที่เอา user review มานี่

มันผิดนักหรือ?

แต่คงตอบไม่ได้นะครับ เพราะการกระทำมันขัดกับคำพูด
                    ตอบได้ครับ ตอบให้ว่าไม่ผิด แต่ถ้าทุกคนมุ่งตั้งกระทู้ข้อเสียยี่ห้อนั้น ยี่ห้อโน้น ก็ไม่ต้องใช้ ไม่ต้องซื้อ notebook กันพอดี เพราะมันก็เสียกันทุกยี่ห้อ

แค่คำว่า "สัจจะ" ยังไม่มีเลย
                    เรื่องอะไรครับ งง ชีวิตหรือเปล่า

ยี่ห้อต่างๆ มีทั้งข้อดี ข้อเสีย ในตัวมัน การที่จะมีคนเอามา review ให้ดู ไม่ใช่เรื่องเสียหาย
                    ก็ไม่ได้บอกว่าเสียหายครับ แค่บอกว่ามันซ้ำๆ ซากๆ เพราะกระทู้แนวนี้ ใน ocz ก็มีเยอะอยู่แล้ว ใน google ก็เพียบ ใน pantip อีกล้นหลาม จะให้ user เขาได้ข้อมูลซ้ำไป ซ้ำมาเพื่ออะไรครับ มันจะพังตั้งแต่ dv2108 ไปจนถึงอีก 1000dv เลยหรือครับ มีสมองหน่อย

แล้วก็สงสัยว่าจะมีหมาบางตัวทนไม่ได้ ที่ HP จะมีข้อเสียเยอะกว่าชาวบ้านเค้า จนดิ้นเหมือนโดนน้ำร้อนลวกออกมาปกป้องท่านศาสดา Hewlett Packard แบบไม่คิดชีวิตกันใหญ่
                    ผมว่าคนโพสนี่มากกว่ามั้งครับ ที่ดิ้น ผมว่าแล้วว่าต้องมาดิ้นโชว์แถวนี้ แล้วก็มาจริงๆ ที่ผมซื้อก็เพราะข้อเสียเยอะนี่หล่ะ และถึงตอนนี้ 9 ปีที่ผมใช้ hp ผมยังไม่เคยเจอ ถึงเจอผมก็มี hp care ต่อกระกันไว้ ยังไงก็ซ่อมฟรีอยู่ดีนั่นหล่ะ ^^" แล้วมันจะดิ้นพะงาบๆ ไปทำไม?

Comment

555 โอ้ย ผมยังไม่ได้ว่าใครเป็นหมาเลยนะครับ ใครอยากรับก็รับไป

แล้วก็เรื่อง hp ที่ใช้ cpu t7XXX จะเสียง่าย ผมเห็นคุณพูดแล้วครับ

แต่ รู้ได้ยังไง ว่าเขาเปลี่ยนบอร์ดตามไปด้วย? อันนี้เคยถามไปแล้วเหมือนกัน

แล้วก็ตอบผมให้ได้ก่อน

ว่าคนที่เอา user review มาลง มันผิดตรงไหน?
                      ตอบไปตั้งแต่กระทู้ที่แล้วครับ ใช้ cpuz ดูตรง mainboard ก็เห็นครับ ไม่ต้องงัดเครื่อง ส่วนรหัสรุ่นที่ร้อนมากจนมีปัญหาตามนี้ครับ http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...842189&lang=en

Comment

ใจเย็นครับ

ในโลกนี้ไม่มีอะไรที่มันดี 100% หรอกครับ

^^

Comment

ผมก็เห็นมันเป็นกันทุกยี่ฮ้อ และมันก็มีปัญหากันทุกยี่ฮ้อ คนดวงดีก็ไม่เจอ คนมันซวยก็ซวยไป
                          ไม่เห็นต้องมาด่ากราด เฮ้อ... กลายเป็นว่า คนมาตอบกระทู้นี้ ไม่มีวิจารณญาณ....... * -*

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                            ใจเย็นครับ

ในโลกนี้ไม่มีอะไรที่มันดี 100% หรอกครับ

^^
                            เห็นด้วย

Comment

- -" เอาไปเอามาคนที่ตอบไม่ตรงกับท่านว่า กลายเป็นคนไม่มีวิจารณญานหมด ซะงั้น

Comment

ดุเดือดมากถึงมากที่สุด

ผมก็ใช้ hp นะ ทั้ง pc & notebook เลย ยังไม่เคยเจอปัญหาที่ต้องไปศูนย์ครับ (ขอให้ไม่ต้องไปละกัน)
                                ผมเลยบอกไม่ได้เหมือนกันว่า ศูนย์การบริการเค้าเป็นอย่างไร ผมว่ามันก็น่าจะมีคนที่ได้รับบริการที่ดีมั่งละ แต่อาจ
                                จะไม่ได้ลงกระทู้มาบอกว่า วันนี้ไปรับบริการมาดีมาก ๆ อะไรประมาณนั้น

ในความคิดผมเรื่องไม่ดีมักจะดังเร็วกว่าเรื่องดี เพราะฉะนั้นในฐานะที่ผมเป็น user ของ hp ในความคิดของผม
                                ตัวสินค้าของเค้าก็ยังดีได้มาตราฐานอยู่ ผมไม่ได้เอากระทู้มาเป็นตัวตัดสินว่า hp มันห่วย หรือ ไม่ดีนะ

ผมว่าบางท่านอาจจะตอบกระทู้รุนแรงไปหรือเปล่า เคารพคนในบอร์ดนิดนึงก็ดีนะครับ

Comment

Working...
                                X