Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอยมาแล้วครับ ASUS Xonar U1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอยมาแล้วครับ ASUS Xonar U1

เป็นตัว ที่ หลอก ระบบ เสียง 2.1 ให้เป็น 7.1 ได้ แบบว่า

เนียนมากครับ ผมทดลองฟังกับ Yanni Live

มันเป็นประสบการณ์เสียงที่ให้ได้แปลกมาก แบบว่า เบส ออกเป็นลูกๆ เสียง เปียนโน เนี่ย สุดๆเลยหล่ะ

แต่กว่าจะปรับให้เข้าที่ได้ เล่นเอาแทบแย่ เกือบสิ้นหวัง เพราะว่า ไดร์เวอ ซอฟแวร์มันให้มาเป็นภาษา***รัยไม่รุ ผม ฟังโดย ปรับ

หลอกให้เป็น 7.1 โหมด DTS 5 Ch เสียงออกมา ต่างจาก Onboard โดยสิ้นเชิง

ขนาด ผมฟังกับแค่ SAAG 10S นะ แต่ก่อน เปิด ไปเกือบ กลางๆ เสียงเพี้ยน เสียงแตกละ แต่ถ้าเอามาใช้กับ Xonar U1 ผมเปิดสุดยังไม่เจอเสียงแตกเลย

ส่วนตัวนะ รู้สึกว่า ถ้าเปลียน SPeaker เสียงคงมีมิติได้มากกว่านี้อีกเยอะ เสียง มันหลอกได้ดีมากๆ เกือบจะเหมือน 7.1 เด๊ะ

เสียงดีกว่า ซาวด์ออนบอร์ดที่เป็น HD เยอะมั้ยครับ แล้วค่าตัวเจ้าสาวเท่าไหร่ครับที่ท่านซื้อมา

Comment

น่าทาน เอ๊ย . . . น่าฟังมาก
      อยากลองบ้างจังเลย

Comment

ตัวนี้แหละท่าน

กับราคาอยู่ที่ 1700 บาท

ตัวก่อน ผมใช้ On Board ALC888

ฟังเพลง MP3 ให้เสียงมีเนื้อมีหนัง มีผักเพิ่มขึ้นเยอะ ไม่ใช่มีแต่ น้ำ -*-

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ มันเป็นตัวแรกของผม ซึ่งไม่เคยจับ พวก Sound Card เลย อาจบอกยากว่ามันต่างจาก Sound ตัวอื่นยังงัย

พอดีห้องข้างๆเขามี 7.1 ของแท้หน่ะ เลยได้เปรียบเทียบกันพอดี ถ้าเปิดเบาๆ มันจะฟังออกว่าลำโพงมัน ทำเสียงหลอกเราอยู่ แต่ ถ้าหาก เปิดเสียงไปถึงระดับนึง มันจะแยกออกยากพอสมควร ถ้าไม่นั่งจับผิดเนี่ย เหมือน มีลำโพงแยกเลยหล่ะ

Comment

Originally posted by Dekmap02
          พี้ MMGLower ไปถอย XFI Titanium มาให้เมพดูหน่อยสิคับ
          แบบว่าหา คนไปลองมัน อยู่อ่ะคับ
          แค่ ตัวนี้ + SAAG 1700+700 = 2400 บาท

แค่นี้มันก็ไม่ได้เสี้ยว หูฟัง น้อง เมพแล้ว

Comment

น่าจะลองX3 2.1 นะ เพระว่ามันบิดsatได้ เสียงโอบล้อมดี

Comment

ตัวนี้เป็นสายต่อ usb รึป่าวครับ แล้วไม่ทราบว่าท่านไปจับมาที่ไหนหรอ อยากได้มั่งครับ หุหุ

ท่านตั้งลำโพงยังไหงหรอครับ ไว้ข้างหน้าหรือข้างๆ

Comment

Originally posted by thaiwebon View Post
                ตัวนี้เป็นสายต่อ usb รึป่าวครับ แล้วไม่ทราบว่าท่านไปจับมาที่ไหนหรอ อยากได้มั่งครับ หุหุ

ท่านตั้งลำโพงยังไหงหรอครับ ไว้ข้างหน้าหรือข้างๆ
                พันทิพ งามวงวานอ่าฮะ

ส่วนวางลำโพงยังงัยเนี่ย พอดีม่ายมีกล้องอ่าฮะ เลยถ่ายไปให้ดูไม่ได้ หุหุ

Comment

Originally posted by issabella View Post
                  เสียงดีกว่า ซาวด์ออนบอร์ดที่เป็น HD เยอะมั้ยครับ แล้วค่าตัวเจ้าสาวเท่าไหร่ครับที่ท่านซื้อมา
                  แค่เป็นการ์ดแยก เสียงก็ดีกว่า onboard ทุกตัวแล้วคับ

Comment

Working...
                  X