Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อลำโพงอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อลำโพงอะไรดีครับ

ซื้อลำโพงอะไรดีครับ ราคาประมาณไม่เกินสองพันกว่าๆ

-เน้นเสียงใสๆละเอียดๆไม่เน้นเบสมากนักครับ
    - ขอเป็นลำโพง2.1 ก็ได้ครับ เอามาต่อกับ live 5.1

ถามอีกนิดนึงครับจริงๆแล้ว ลำโพง2.1 กับ 5.1 อะไรเสียงดีกว่ากัน
    ส่วนตัวแล้วผมชอบ2.1 เพราะลำโพงมันน้อยชิ้นดีวางไม่เกะกะ^^"

ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

Altec Lansing VS4131 ครับ อิอิ

Comment

ลองไปยืนฟังดูครับ หูแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ลำโพงแต่ละตัวเสียงก็ไม่เหมือนกัน..........เอาตามที่ชอบไปเลยสบายใจดี

Comment

งบ้ท่านี้ ได้ลำโพงโนเนม แบบตัวหย่ายๆ แนรนเนม ตัวเล็กๆจักจี้หู

Comment

ผมว่าไปซื้อ แอมขยายงามๆ + ชุดลำโพง เครื่องเสียง จะเวิกกว่าผมใช้แบบนี้ อิอิ ดังสะใจ เบสตึบ

Comment

Creature 2 กะผมมั้ย อิอิ

Comment

5.1 ดีกว่าน่ะคับมันจะให้เสียงที่เซอราวด์มากกว่าคับเบสแน่นกว่า ระบบเสียงดีกว่า ถ้ามีงบก็เล่นพวก Creative หรือ Boston ไปเลยคับ ดูหนังสนุกแน่คับ

Comment

Leona SWS-303

Comment

งบแค่นี้Creativeรุ่นล่างๆดีกว่า
                  Creative Inspire P380ตัวละ1990เต็มงบพอดี

Comment

ผมอยากได้ ispiring 5.1 Creative อ่ะ

Comment

GigaWorks S750 ไปเล้ย สะจายกว่าเยอะมาก

Comment

http://www.bosethailand.com/2006/index.html
                        Companion® 3 ราคาเท่าไร ซื้อที่ไหน ลองฟังได้ที่ไหน รู้บอกหน่อย ชักสนใจน่ะ

Comment

Companion® 3 ประมาณ 8000+มั้ง ไม่อน่จัยราคาในไทย งบพอก็สอยไป

Comment

อันที่มีเสียงออกน่าจะดี นะ หรือต่อใส่เครื่องเสียงบ้านเลยสิ แจ่ม

Comment

Originally posted by คน View Post
                              Companion® 3 ประมาณ 8000+มั้ง ไม่อน่จัยราคาในไทย งบพอก็สอยไป
                              หุๆ ไปเจอราคามาแล้ว 17,000 ครับ พี่น้อง คงไม่ไหว หูไม่เทพขนาดนั้น ใช้ Boston BA745 ต่อไป

ปล. X-Fi xtremeMusic ใช้ลำโพง 2.1 แจ่มๆ งบประมาณ 5000 เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูหนัง ชาว OCZ แนะนำหน่อยก็ดี อยากเปลี่ยน ไม่มองของ crative ไม่ชอบรีโมทโวลุ่ม มันก๊องแก๊ง

Comment

Working...
                              X