Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการแชร์เนตระหว่างVistaกับXP+การลงXPในNotebook HP หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการแชร์เนตระหว่างVistaกับXP+การลงXPในNotebook HP หน่อยครับ

คือผมกะจะซื้อNBของHPรุ่นDV2761TXอะครับลองๆไปอ่านดูเขาบอกลงWinXPแล้วจะขึ้นจอฟ้าหรอครับ? จะลงไงอะครับเห็นบอกต้องหาBiosอะไรอะ หาได้จากไหนและลงยังไงครับ
    แล้วถ้าผมจะแชร์เน็ทผ่านWireless ระหว่างWinVistaกับWinxpยังไงครับ ทำแบบเหมือนXPกับXPได้หรือปล่าวครับหรือต้องทำอะไรก่อน?

ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ

แชร์เน็ดได้ คล้ายๆกันนะ แต่ไม่เหมือนซะทีเดียว วิสต้า ซีเคียวมันเยอะ

Comment

เรื่อง share เน็ตก็ทำได้ครับ vista กะ xp ใช้วิธี ad hoc สำหรับ vista ต้องเข้าไป set ใน Network and Sharing Center>set up a connection or network>set up a wireless ad hoc(computer-to-computer) network

Comment

โอ้! ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Working...
        X