Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอดีดีสักตัวนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอดีดีสักตัวนะคะ

ตอนนี้

AMDx2 6000+
    RAM 4 G

เล่นการ์ดจออะไรดีคะ
    เอาแบบว่า ทำงาน 3D Max ค่ะ
    แล้วต้องเพิ่ม PSP อีกไหมคะ
    เล่นตัวไหน บอกยี่ห้อ และรบกวนบอกที่ซื้อ ด้วยนะคะ

งบครับ

Comment

ไม่เกิน 6000 ค่ะพี่

Comment

Originally posted by ucme View Post
        ไม่เกิน 6000 ค่ะพี่
        งบเท่านี้ ถ้าจะซื้อการ์ดที่ใช้สำหรับ 3DMax เลย ไม่น่าจะพอ หรือ ถ้าได้ก็เป็นรุ่นที่เล็กมากๆ ครับ

สนใจพวก Quadro แปลงมั้ยครับ สเปคเดิมๆ ยังแรงกว่า Quadro แท้ๆ ที่ราคาพอๆกันครับ

XFX 8800GT 6,280

--------------------------------------------------------------------------------

http://forums.overclockzone.com/foru...=Quadro&page=5

ดูกระทู้ 113

Comment

โทษนะครับ ไม่ทราบทำงาน หรือ เรียนอยู่ครับ ถ้าทำงานแล้ว ใช้ 3Dmax เป็นอาชีพแนะนำ Quadro แท้ไปเลยครับ

http://www.bigitshop.com/shopping/quadro-graphic-cards/

แต่ถ้ายังเรียนอยู่ลองแบบตัวแปลงไปก่อนก็ได้ครับ

Comment

ทำไมการ์ด quadro มันแพงจังครับ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
              ทำไมการ์ด quadro มันแพงจังครับ
              มันเป็นการ์ดที่ใช้หาเงินครับ ขายได้น้อยแต่จำเป็นต้องใช้ แน่นอนครับ ว่าต้องแพงเป็นธรรมดา

คิดดูนะครับ การ์ดใบละ 300,000 ซื้อ 3 ตัว แต่รับงานโครงการหนึ่งเป็น ร้อยๆ ล้าน แค่นี่จิ๊บๆ ครับ

Comment

จิ๊บๆ

Comment

เจอสาวตอบยาวเจงๆ ท่านหัวเกียร์

Comment

Originally posted by damned View Post
                    เจอสาวตอบยาวเจงๆ ท่านหัวเกียร์
                    ถ้าไม่เคลียร์ ก็ช่วยหมดละครับ ไม่ว่า ช ญ แล้วแต่ว่ากระทู้ไหนจะดูน่าสนใจ เพราะ ตอนนี้ผมไม่มีเวลาว่างมาก เหมือนเมื่อ 5-6 เดือนก่อนแล้วครับ

Comment

Working...
                    X