Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200 กับ E4500 มันต่างกันมากเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by keanyu View Post
    ผมว่าเอา E2180 มาคล็อกสัก 3 กิกคุ้มกว่าเห็นๆ รอให้ E4500 มือ2 หรือ E7200 มาปล่อยมือ 2 สัก 2500-3000 E2180 คงขายได้ 1000 ต้นๆ แล้วค่อยเปลี่ยนดีกว่า คห.ส่วนตัว ซื้อแพงกว่าทำไมถ้าเอามาใช้เล่นเกม ดู hidef เล่นเนต เหลือๆเลยครับ ยกเว้นเอาไปทำไมงานหาเงินแข่งกับเวลาค่อยมาดูรุ่นที่สูงขึ้นครับ
    ถูกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
      ผมว่า E2160 นะเอามาคล๊อกไป 3.2 นี้ ก็ดีเลิศแล้วครับทำได้ทุกอย่างแล้วทั้งเล่นเกมส์ ดูหนัง เล่นเนต รันงานเป้นวัน ที่สำคัญ ถูกกว่าและคุ้มค่าทางเศฐษศาสตร์
      แต่ถ้าไม่เอามาคล๊อกก็ไม่แรงพูดง่ายๆครับ เหอๆ
      เห็นด้วยครับจะซื้อแพงไปทำไมในเมื่อของถูกมีให้ใช้ รอราคาลงแล้วค่อยเปลี่ยนก็ยังไม่สาย
      แค่นี้ 2200 อัดไป 8*400 สบายและแรง ในราคาถูก
      Last edited by Parinya; 1 Aug 2008, 02:25:56.

Comment

E7200 เหลือ 4,270.-(Ingram/Synnex) ถ้าไม่เอาSynnexลด70.-

Comment

Originally posted by keanyu View Post
          ผมว่าเอา E2180 มาคล็อกสัก 3 กิกคุ้มกว่าเห็นๆ รอให้ E4500 มือ2 หรือ E7200 มาปล่อยมือ 2 สัก 2500-3000 E2180 คงขายได้ 1000 ต้นๆ แล้วค่อยเปลี่ยนดีกว่า คห.ส่วนตัว ซื้อแพงกว่าทำไมถ้าเอามาใช้เล่นเกม ดู hidef เล่นเนต เหลือๆเลยครับ ยกเว้นเอาไปทำไมงานหาเงินแข่งกับเวลาค่อยมาดูรุ่นที่สูงขึ้นครับ
          เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะส่วนตัวแล้วไม่ได้เอาไปใช้งานหนักอะไร ส่วนมากก็เล่นเน็ต (80%เลยล่ะ) เล่นเกมบ้าง ดูหนัง ฟังเพลง
          การเลือกซื้อ ขึ้นอยู่กับงบประมาณและการใช้งานนะครับ

Comment

จขกท. ครับ ถ้าหากมีงบ
            เล่น E4500 ครับ
            เหตุผลผมมีแค่ Cache มันมากกว่าเท่านั้นแหละครับ
            เพราะผมไม่รู้อย่างอื่น และก็ใช้อยู่ oc ก็ดีครับ
            ผม oc ตามลายเซ็นต์ ซิ้งค์ยังไม่ได้เปลี่ยน T ประมาณ 47 องศา ห้องธรรมดาครับ
            ตอนนี้กำลังหาซิ้งค์งามๆ สักตัวอยู่
            -*-

Comment

E2200 ลากกะหลั่วๆมั่วนิ่มก็3.2+แล้วครับ

Comment

ไม่ต่างกันมากหรอกถ้าจะเอามาเล่นเกม เล่นเน็ตใช้ให้คุ้มค่าเอาไปอัพการ์ดจอนู่นต่างกันก้ตรงนี้

Comment

เน้นความคุ้มค่าต้องE2xxxครับ
                  เรื่องการocมันอยู่ที่อุปกรณ์รอบข้างด้วย อย่างเช่นใช้cpuเทพแต่แรมบ้านๆบอร์ดบ้านๆมันก็ไปได้ไม่ไกลหรอกครับ

Comment

E21XX-E2200 แรงทู๊กกกตัว เอามาใส่กับ Wolfdale1333 ยังลากไปโคตรไกล

อยากได้ของถูกคงเป็น E2XXX

แพงขึ้นมาอีกหน่อยก็ E4XXX

ส่วนตัว เชียร์ E2XXX คับ ถูกดี

Comment

อยู่ที่การใช้งานครับ แล่วแต่คนชอบ

Comment

Working...
                      X