Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเครื่อง PS2 แบบหนาแบบบาง และการใส่ Hdเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1.อยากรู้ว่าเครื่องหนา กับ เครื่องบางแบบไหนที่ทนกว่า ส่วนตัวผมว่าเครื่องหนานะ
    -(ในความคิดผมเหมือนกัน) ผมว่าเครื่องหนาทนกว่านะ เพราะใหญ่กว่า มีพัดลม แล้วเคยได้ยินว่าหัวอ่านเครื่องบางมันไม่ทนความร้อนเหมือนเครื่องหนาด้วยคับ เล่นนานๆไม่ค่อยเวิร์ด
    2.เครื่องหนา เราต้องทำอย่างไรบ้าง ที่จะใส่ ฮาร์ดดิสคอมเล่นได้บ้าง
    -ต้องซื้อ Network Adapter คับ เดี๋ยวนี้มือหนึ่งแทบจะหาไม่ได้แล้ว มีมือสองสภาพดีๆเยอะคับ แล้วก็ต้องมีฮาร์ดดิส IDE ซักตัวนึง ก็เล่นได้แล้วคับ
    3.แล้วถ้าใส่เวลาเล่นทำอย่างไร แล้วเซฟได้ไม่จำกัดหรือป่าว
    -เวลาเล่นจะต้องมีแผ่นล่อฮาร์ดดิส (เนื่องจากว่าฮาร์ดดิส ถ้าไม่ใช่ฮาร์ดดิสของโซนี่ มันจะมองไม่เห็นคับ จึงต้องใช้ตัวล่อนี้ -- เกิดมายังไม่เคยเห็นฮาร์ดดิสของโซนี่เลย ให้ตายสิ) ชื่อว่า HDD Loader หาโหลดเอาได้คับ ไม่ต้องซื้อนะ แต่ถ้าไม่อยากล่อแผ่น ก็ต้องติดชิปที่ทำให้เครื่องสามารถรันฮาร์ดดิสได้ทันทีเมื่อเปิดเครื่อง ร้านทั่วไปเท่าที่ผมศึกษามา ค่าติดชิบอยู่ที่ 800 บาทคับ เรื่องเซฟนี่เรายังคงต้องพึ่งเมมโมรี่การ์ดอยู่เหมือนเดิมคับ จริงๆเคยได้ยินเหมือนกันว่ามันเซฟลงฮาร์ดดิสได้เลย แต่ไม่รู้ทำไงคับ
    4.ที่ไหนบ้างที่แปลงใส่ฮาร์ดดิสให้เราหรือว่าทำเองได้
    ทำเองได้คับ ยังไงถ้าซื้อมาก็มาถามผมได้คับ หรือถ้าไม่ชัวร์ตอนซื้อก็หิ้วเครื่องไปด้วยเลยคับ ไม่ยากๆ

สงสัยอะไรเพิ่ม ถามเข้ามาแล้วกันนะ ยินดีตอบทุกคำถามครับ

Comment

Originally posted by Arkera555 View Post
      แล้วถ้าเป็นรุ่น 50001 กับ 50006 ควรเลือกตัวไหนดีคับ
      เลือกรุ่นที่ลงท้ายด้วยเลข 6 สิครับ

จะได้ดูหนังบ้านเราได้ DVD Zone 3 อะ

ผมจำไม่ได้ละเลขไหน Zone ไหนบ้าง

Comment

สงสัยอะไรเพิ่ม ถามเข้ามาแล้วกันนะ ยินดีตอบทุกคำถามครับ [/QUOTE]
        ขอบคุณท่านมากๆเลยคับถ้าท่านรู้ขนาดนี้แล้ว ผมสงสัยผมถามแน่นอน ตกลงเด๋วซื้อเครื่องใหญ่มือสองเอาคับ เผื่อหัวพังก็ใช้ฮาร์ดดิสแต่คิดว่าหัวมันยังใช้ได้อีกนาน
        ขอบคุณอีกครั้งคับ
        Originally posted by Apest View Post
        เลือกรุ่นที่ลงท้ายด้วยเลข 6 สิครับ

จะได้ดูหนังบ้านเราได้ DVD Zone 3 อะ

ผมจำไม่ได้ละเลขไหน Zone ไหนบ้าง
        รับทราบคับ เด๋วเอา 50006 ดีก่า

Comment

Network Adapter นี่ราคามันหลายตังค์เหมือนกันหรอคับ

Comment

Originally posted by Arkera555 View Post
            Network Adapter นี่ราคามันหลายตังค์เหมือนกันหรอคับ
            ใช่ครับ เพราะมันหามือ 1 ไม่ได้แล้ว ตั้งขายก็มีคนแห่ไปซื้อครับ เลยได้กำไรงาม

Comment

ผมซื้อมา 2300 บาท ครับ ทั่วไปก็ราคาประมาณเนี้ยคับ จริงๆแล้วช่วงแรกๆขายกันแค่ 1000 บาทหน่อยๆเอง แต่ยังไม่มีใครสนใจ มาเล่นกันก็ตอนมันหายากแล้ว แถมเหลือแต่มือสอง ราคาโหดอีกตางหาก แต่ก็ถือว่าดีนะ ลงทุนในระยะยาวดีครับ

Comment

ผมลองหาๆดูเค้าขายที่ 1800 เลยอ้ะคับ ถ้าซื้อเครื่องใหญ่เพื่อน 2900 ครบชุดแล้วมาแปลงใส่ฮาร์ดดิส ดูแล้วจะไม่คุ้ม

Comment

Working...
                X