Announcement

Collapse
No announcement yet.

เก็บสายไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เก็บสายไฟ

อยากเก็บสายไฟให้เนียบไม่รก ใครพอมีวิธีทำบ้างครับ แบบโชว์รูปให้ดูหน่อยครับ ผมใช้ psu enemax 460 w

หยัดลงข้างหลังเมนบอร์ดครับ (ถ้ามีรูให้สายขึ้นมาได้นะ) หรือไม่ก็ยัดเข้าด้านข้างตรงใต้ไดรฟ์ ซีดีอะครับ น่าจะพอมีที่เหลือนะ... พยายามม้วนๆ สายก็ช่วยได้นะครับ

Comment

ที่หุ้มสายไฟ vitec vizo uv 350 นี่ต้องซือก่ชุดครับถึงจะพอกับสายไฟผมคับ

Comment

Originally posted by อยาก mod View Post
        ที่หุ้มสายไฟ vitec vizo uv 350 นี่ต้องซือก่ชุดครับถึงจะพอกับสายไฟผมคับ
        พอ อะคับเหลือแหล ^ ^ แต่แค่มันสีโทนเดียวอาจไม่สวยเท่าทีควรนะคับ ^^ 1 ชุด ต่อ 1 คอม เง้อๆๆ

แนะนำเลยนะคับ สายไหนรกตัดทิ้ง !!!! ....... (ล้อเล่นคับเอิ๊กๆๆ)

Comment

เด๋วเค้าเอาไปตัดจิงแย่เลยน้า อิอิ
          อ๊ากเงินเก็บจะถึงอยู่แล้ว มีเรื่องต้องใช้เงินทำให้ไม่ถึงเป้าอีกแล้ว T__T

Comment

หาเคสที่มีช่องว่างระหว่างฝาหลังกับแท่นยึดเมนบอร์ดกว้างๆเพื่อจะแอบสายไว้ในซอกนั้น.

Comment

โล่ง ๆ ดี

Comment

คือ case ผม เหมือนกับคุณ Apisbot อะครับ แต่สายไฟรกรุงรัง

Comment

ผมเคยอ่านกระทู้ที่คุณ apisbot นั้นเอาส่ยuv หุ้มสายไฟ ตอนหุ้ม ide ก็พอเข้าใจ แต่ตอนหุ้มสายไฟ จาก psuไม่ค่อยละเอียดเลยไม่ค่อยเข้าใจคับ

Comment

Originally posted by อยาก mod View Post
                    ผมเคยอ่านกระทู้ที่คุณ apisbot นั้นเอาส่ยuv หุ้มสายไฟ ตอนหุ้ม ide ก็พอเข้าใจ แต่ตอนหุ้มสายไฟ จาก psuไม่ค่อยละเอียดเลยไม่ค่อยเข้าใจคับ
                    ไม่เข้าโทรมาถามกะได้คับ 0858941114 ยิงมากะได้เดียวป๋มโทรกลับ เอิ๊ก ๆ ๆๆ

Comment

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ psu ตัวใหม่ ที่มีสายไฟหลายเส้น ยาวมากๆ .. แรกๆ ก็ยัดๆ ไว้ในเคสเฉยๆ .. รกมากจริงๆ
                      เลยหมดงบไปร่วมๆ ร้อยกว่าบาท .. กับใช้เวลาอีกราวๆ 2 ชม. ครับ

Comment

ซื้อสายยางธรรมดามาหุ้มเอาก้อได้ครับ เมตรละไม่กี่บาทลองดูครับ ผมทำมาแล้ว แจ่มได้แบบประหยัด

Comment

Originally posted by zaddman View Post
                          ซื้อสายยางธรรมดามาหุ้มเอาก้อได้ครับ เมตรละไม่กี่บาทลองดูครับ ผมทำมาแล้ว แจ่มได้แบบประหยัด
                          แถวบ้านผม เมตรละ 50 ครับ
                          ย้ำ 50 บาท ต่อ เมตรครับ สายเกลียวธรรมดานี่แหล่ะ
                          ซื้อยกถุง 10 เมตรลดให้ 380 บาท

Comment

แหล่มเลย รกโคตร

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
                              แหล่มเลย รกโคตร
                              แบบนี้ผมยอมแพ้

ตัดสายให้สั้นเลยท่าน

Comment

Working...
                              X