Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนพี่- SAM -เล่นงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนพี่- SAM -เล่นงานครับ

1. เปิดFireFoxไม่ได้ (ขึ้นอะไรไม่รุแว๊บนึงอ่านไม่ทัน ลงชื่อตรงท้ายว่า- SAM -)
    2. เปิดดูProcessว่ามีโปรแกรมอะไรรันอยู่ไม่ได้ (ขึ้นอะไรไม่รุแว๊บนึงอ่านไม่ทัน ลงชื่อตรงท้ายว่า- SAM -เหมือนเดิม)
    3. ที่สำคัญใช้IE เข้าgoogle หาคำว่า "Process - SAM -"ไม่ได้(ขึ้นอะไรไม่รุแว๊บนึงอ่านไม่ทัน ประมาณว่ากำลังหาอะไรอยู่เหรอตัวเอง? ลงชื่อตรงท้ายว่า- SAM -เหมือนเดิมแล้วก็ปิดIEเอง)

ช่วยหน่อยครับโดนมาเมื่อเช้าแฟนเอาMP3มาเสียบ โปรแกรมไวรัสมันดักได้แต่เจือกปล่อยมันวิ่งต่อ(ลบไม่เป็น)

ด่วนๆๆๆครับ

Comment

เดี๋ยวผมช่วย เข้าgoogle หาคำว่า "Process - SAM -" ให้ล่ะกัน
      ลองเข้า Regedit หาคำว่า Sam ดูก่อน
      หรือสั่งโชว์ไฟล์ที่ถูกซ่อน หา Autorun.ini แล้วเปิดดูว่ามัน Run ไวรัสวื่ออะไรจะได้แก้ถูกจุดครับ

หรือถ้าหาไม่เจอก็เอา Flash Drive มากู้ไฟล์ Autorun.ini มาก่อนครับ
      ถ้ารู้ว่าไฟล์ที่มันใช้แพร่ตัวเองชื่ออะไรจะช่วยได้เยอะเลยครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
        X